1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hỏi về đệm Kim Đan và đệm Everon

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi manwinner, 02/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thongocmummim

Thongocmummim Thành viên mới

Tớ cũng vote cho KĐ vì cái đệm nhà Ba Mẹ tớ nằm >10năm vẫn kg bị xẹp. Giá cả đắt nhg đi kèm với chất lượng thì vẫn chấp nhận được. 1/08 tớ mua loại 1.6*2m dày 10cm khỏang 4tr5-5tr j đấy (ã mua nên kg nhớ rõ)
    Cũng như nếu tớ có tiền tớ sẽ chọn tòan hàng Electrolux để sử dụng thôi. 20 năm vẫn chạy tốt, hi`
  2. bau_keai

bau_keai Thành viên mới

theo cá nhân tớ thì cả 2 đệm Kim đan và everon đều không thích, nếu ấy định mua đệm kim đan thì mua đệm lò xo DUNLOP (dunlopillo) ở dưới là lò xo trên là 1 lớp cao su, đại khái ấy nằm đệm dunlop xong thì nằm đệm Kim đan chán luôn, tính ra giá thành cũng tương đương với đệm Kim đan. Đợt tớ cưới mua đệm 28cm khoảng gần 10tr chỉ đắt hơn đệm Kim đan 20cm có tí thôi.
    Được bau_keai sửa chữa / chuyển vào 09:13 ngày 05/08/2008
  3. Dragon_lady

Dragon_lady Thành viên quen thuộc

Đệm Kim Đan thì thích rồi, tiền nào của đấy mà. Đệm bông ép của Everon cũng rất okie nếu bạn thích nằm đệm hơi cứng 1 chút. Tớ thấy 2 loại này đều được, còn đệm lò xo thì chớ mua nhé. Tớ không biết loại của bạn bau_keai nhưng các loại đệm lò xo khác thì dùng quá chán luôn, nhanh hỏng, kêu, ọp ẹp, Nhà tớ có cái (quên mất brand roài) bảo hành 10 năm nhưng dùng đến năm thứ 2 đã muốn tống đi rồi, hix
  4. mylove1626

mylove1626 Thành viên mới

Đệm Everon mình thấy cũng ok nhưng ga của Everon thì không ok lắm, nhà mình mua một bộ có hoa văn, mỗi lần giặt là nó loang màu, bực không chịu nổi
  5. Thongocmummim

Thongocmummim Thành viên mới

Ơ, có khi nào bạn mua nhằm ga dzỏm kg? Nhà Ba Mẹ mình, Anh, Chị và bây h nhà mình đều dùng Everon mà chưa có cái nào bị gì hết mặc dù 1 tuần mình giặt ga 1 lần đó. Tính ra 4gđ có khỏang 20 bộ ga rồi í
  6. bau_keai

bau_keai Thành viên mới

ấy ơi, cái loại đệm tớ mua ko lún, mà cũng ko hề có tiếng kêu ọp ẹp đâu, hồi đầu tớ cũng phân vân giữa Kim đan với đệm đấy nhưng mà mua rồi nằm thích lắm, bố mẹ anh chị tớ vẫn dùng kim đan, nhưng nằm thì khác hẳn nhau đấy. Đệm đấy là DUNLOP của Mỹ
  7. nguyentung

nguyentung Thành viên rất tích cực

hì? KIMDAM 'Ă, mè tớ 'ung cài kim dan 10 nfm nay cẶng vơi thf?ng em 'ài dĂ?m bf?ng 'Ắy nfm mà? chà? cò tì mù?i gì? cà?, 10 nfm nay ko phơi, ko cò mù?i. Vợ chĂ?ng tớ nf?m trĂn tĂ?ng mè chĂ?ng mà? Ăm ru , cho dù? 'Ăm yĂn tìfnh .
    hơ? mà? cài bòn sà?n xuẮt lẮp xe Dunlop nò cùfng cò 'Ặm nf?m à?
  8. tdung83

tdung83 Thành viên mới

Kim ĐAn bằng cao su thì mềm hơn. Nhưng vợ chồng mình đã hỏi bác sĩ tư vấn về loại đệm tốt cho sức khoẻ rrồi. Bác sĩ bảo nên nằm cái loại cứng 1 chút như đệm bông ép chẳng hạn vì nó tốt cho cột sống về lâu dài không bị cong vẹo khi ngủ, giảm mệt mỏi sau 1 ngày dài làm việc. ĐỆm mềm lúc mới nằm thì thấy thích & thoải mái nhưng nằm lâu sẽ không tốt, vì mềm nên khi nằm cột sống sẽ hơi bị cong, gây mỏi về lâu dài.
    Sau khi tham khảo xong, mình quyết định mua đệm bông ép của Everon, vừa rẻ vừa tốt.
  9. GameOverKill

GameOverKill Thành viên mới

Các bác cho em hỏi đã có bác nào xài đệm và chăn ga của thanh bình chưa? em thấy mẫu mã của đưọc nhưng chưa biết là dùng thế nào?
  10. Ree

Ree Thành viên mới

Ở nhà mẹ đẻ tớ toàn dùng Kym đan. Sang ở riêng, vì tớ nghèo nên không mua được Kymđan, đành mua Everon. Thế nhưng, đúng là nằm Kymđan ngủ ngon hơn thật, không bao giờ tớ thức giấc, ngay khi bầu bí và mùa hè này chẳng có điều hòa. Chồng tớ cứ về nhà má vợ là lại thích nằm... bảo sao là nằm thích thế.
    Tớ vote hoàn toàn cho Kym đan, mặc dù giá thì đắt thật!