1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hỏi về đệm Kim Đan và đệm Everon

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi manwinner, 02/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. binhtuat

binhtuat Thành viên mới

Tớ dùng đệm bông ép sơ dừa của Canada, thấy cực kỳ hài lòng. :D. Toàn bộ ruột tớ cũng mua của hãng này.
  2. giangnh80

giangnh80 Thành viên mới

Trước khi cưới tớ cũng tìm hiểu mấy hãng Kimdan, Everon, đệm của Canada cuối cùng quyết định mua đệm của Everon dầy 20 phân, nằm không bị lún, sau này có em bé thì tớ cho bọn trẻ ở phòng riêng nên không sợ cái khoản tè dầm ra đệm giá hơn 4 triệu thì phải, về ruột gối và ruột chăn thì tớ cũng chọn của Everon luôn vì chăn đắp nhẹ mà lại rất ấm, những hôm rét tăng cường vẫn vô tư đủ nhiệt cho người.
    Còn về vỏ chăn ga gối thì tớ k thích hãng này lắm vì nhìn trong catolog thì màu sắc rất đẹp nhưng ở ngaòi thì màu nhờ nhờ, tớ thì k thích màu nhờ nhờ, thích cái gì rõ nét :D vì vậy hôm cưới tớ đã trọn vỏ gối, vỏ chăn, ga của Gối và Hoa màu đẹp và tớ thích hình thêu ở trên đấy nữa. Sau khi cưới xong thì tớ mua thêm 1 bộ chăn, ga, gối của bọn Havico vì tớ thấy chất liệu ok có thể thấm mồ hôi được.
    Đồ canadi cũng rất thích, các bạn đang chuẩn bị cưới nên chịu khó đến tận show room trưng bầy sản phẩm của từng hãng để xem chất liệu, màu sắc và thông số kỹ thuật để lựa chọn cho mình sản phẩm thích hợp nhất
    Chúc cả nhà vui vẻ!
  3. quynhmypr

quynhmypr Thành viên quen thuộc

Mình thích và quen xài nệm Canada. Không đắt lắm đâu.
  4. hoanglinh610

hoanglinh610 Thành viên mới

Các chị ơi cho e hỏi, trong SG thì chỗ nào bán đệm sơ dừa của Canada ạh.? Và loại đệm này có thích hợp với không khí của SG không ạh.?
    Em cũng đang tìm hiểu về đệm đây, trong SG thì e thấy mọi ng hay sử dụng đệm caosu của Vạn Thành, e cũng đang phân vân giữa caosu của Vạn Thành và đệm loxo của Dullip (khong bít viết có đúng không nữa), giờ thì lại phâm vân thêm đệm sơ dừa cùa Canada.hichic
    Mong các chị cho ý kiến, chủ nhật này e định đi mua đệm đây.
  5. khongthe

khongthe Thành viên mới

6. roma3

roma3 Thành viên quen thuộc

Hồi mới cưới vc tớ cũng mua đệm bông ép Everon, đệm cứng nên sáng dậy ê ẩm toàn thân. 2 tuần sau chịu k nổi phải mua Kymdan loại 10cm. Nằm thích lắm, không lún quá lại mềm, thoáng
  7. drhuytuan

drhuytuan Thành viên mới

Nên mua Kim đan
    Thứ nhất nó là cao su tự nhiên.
    Thứ 2 nó là đệm cứng , nằm không bị lún.
    Thứ 3 giảm đau lưng.
    Thứ 4 là có trẻ con ( trẻ sơ sinh ) thì cũng nằm đưọc vì đệm cứng không bị lún xuống nên không ảnh hưởng đến cột sống của trẻ .
    Thứ 5 là sau 20 năm khi con bạn cưới ( con bạn đã lớn cũng phải dựng vợ gả chồng chứ nhỉ ) , bạn có thể mang đệm đi đổi một cái đệm mới ( free ) mừng cho đôi vợ chồng trẻ
    Quan trọng nhất là những hãng everon , đệm nước nọ nước kia nhập về có ai biết chính xác là do nước đó sản xuất không ? Có kiểm định chưa , có chất hóa học gì không , hay là lại đệm tàu khựa cao cấp xuất sang .
    Tiền nào của nấy , chúc bạn chọn đưọc tấm đệm mà mình ưng ý
    Được drhuytuan sửa chữa / chuyển vào 14:44 ngày 26/02/2009
  8. bivabeo

bivabeo Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ thấy người ta hay mua đệm Kim Đan
    Bền lắm đấy
  9. Ngoacyeu

Ngoacyeu Thành viên mới

Kimdan chỉ đứng lên là bị lún còn nằm thì ko hề bị lún nhé, lưng lúc nào cũng thẳng, VC tớ mua nằm cực thích (Vì trước ở với mẹ cũng dùng Kimdan rồi nên ko thể nằm dc đệm lò xo), trước cưới cô chồng tớ cũng tặng cho hai vợ chồng cái đệm lò xo, xong ko thể thương dc nên đành cho đi và mua đệm Kimdan trả góp trong vòng 1 năm mỗi tháng trả 400K, tính ra tớ thấy rẻ.
  10. binhpana

binhpana Thành viên mới

Nàng ơi cái vụ mua trả góp này là thế nào, có áp dụng cho mọi đại lý ko nhỉ, tớ cũng tính mua Kymdan vì thường giá cả đi với chất lượng mà