1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về đi tour miền trung

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Orbiter, 28/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Orbiter

Orbiter Thành viên mới

Hỏi về đi tour miền trung

Tầm cuối tháng 4 bọn e định đi tour Huế-Đà Nẵng-Hội An. Ko hiểu giá rổ tầm này thế nào hở các bác ? 1 tour 7 ngày 6 đêm (ở KS 3*) thì tầm giá bâu nhiu là ổn. Có bác nào bít ko cho e tí kinh nghiệm nhé
  2. Orbiter

Orbiter Thành viên mới

E hỏi đc 1 tour như vậy, giá tính cả ăn 3 bữa là 17tr 2 người, vậy là đắt hay rẻ hở các bác ?
  3. L_hoangphihong88

L_hoangphihong88 Thành viên mới

vào hóng, cũng đang định tháng 5 đi huế - hội an- đà nẵng- nha trang...em tự đi với 1 đứa bạn nữa..tầm 5tr 1 đứa có đc ko ạ
  4. tungls84

tungls84 Thành viên mới

5tr/ng thì thoải mái rùi còn gì --- đi máy bay or đi tàu,đi máy bay cho nhanh tầm 50 phút đã tới huế rùi,chơi ở huế 2 ngày : đi thăm lăng khải định,minh mạng,đại nội,chùa thiên mụ,tối chơi ở huế đi ăn chè,ăn các loai bánh,đi lên cầu trường tiền,đi thuyền rồng,thích thì lên mấy cái sàn ở huế chơi : camelia - or ngọc anh gì đó.chơi 2 ngày xong thì đi lên đà nẵng qua hầm hải vân - ko đi đèo hải vân ngắm hoàng hôn.
    Đến nẵng kiếm mấy khách sạn bình dân ở ,đi chơi thì ra tắm biển nè,ăn hải sản nhá,đi cầu quay sông hàn,đi ăn bánh tráng thịt heo ...đi ngũ hành sơn ,rùi bà nà núi chúa đi cấp treo 1 dây dài nhất việt nam.đi cù lao chàm ( mất 1 ngày đấy )
    Đi hội an thì nên đi ngay ram trang tron để xem người ta đốt dèn cho đẹp,ban ngày thì đi mấy cái hội quán,nhà cổ.ăn uống thì ăn cao lầu ,mỳ quảng,bánh hoa hồng ...
    tính ra chơi khoảng 1 tuần mới thấy đã nếu đi huế da nang - hoi an
  5. nbngoc86

nbngoc86 Thành viên mới

di tour làm j cho khổ bạn ơi. cư tự thân vận động cho thoải mái. bạn nen book vé và khách sạn từ bây giờ luôn đi
  6. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Cuối tháng 3 hình như trong Đã Nẵng có bắn pháo hoa,đi sơm mà xem pháo hoa.Mình cũng muốn đi quá
  7. Orbiter

Orbiter Thành viên mới

Âu yề, thank các bác đã tư vấn.
    E đã bỏ vụ đi tour, tự mình đi cho nó thú. E định đi 7 ngày ( hoặc 6 ngày). Như vậy nên đi thế nào. Vé máy bay đã có chuyến Hn-Huế đi và Đà Nẵng-Hn về. Như vậy nên đặt khách sạn thế nào cho nó tiện nhỉ ?
    À quên từ đầu ko nói e đi trăng mật
  8. mocxigiangho

mocxigiangho Thành viên mới

Các đội Mỹ, Nhật Bản, Pháp và Bồ Đào Nha sẽ tham gia lễ hội pháo hoa quốc tế Đà Nẵng 2010 diễn ra vào hai ngày 27 và 28/3/2010 tại Đà Nẵng.Mới đây, UBND thành phố Đà Nẵng đã ký kết hợp đồng với Công ty Global 2000 (Malaysia) về việc tư vấn và cung cấp dịch vụ phục vụ Cuộc thi Bắn pháo hoa quốc tế Đà Nẵng 2010 với trị giá 465.000USD.
    Nhớ đi 2 ngày đó nghe bạn
  9. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

17 triệu 2 người là quá đắt. Bạn mà tự đi đảm bảo chưa hết 10tr/2người/tuần (đã bao gồm ăn tẹt ga hải sản).
    Theo mình thì nên bay vào Đà Nẵng, ở 3-4 ngày. Xong từ Đà Nẵng đi xe ô tô ra Huế (đi nhanh, giá rẻ, xa chất lượng cao). Ở Huế tầm 2-3 ngày vừa chơi vừa đi thăm các lăng mộ là quá đủ.
    Nên đặt trước khách sạn ở Đà Nẵng, còn ở Huế thì khỏi cần, khách sạn nhiều và rẻ lắm.
    À quên, ở Huế thì nên mua 1 cái bản đồ và thuê hẳn 1 cái xe máy đi cho tự do.
  10. Orbiter

Orbiter Thành viên mới

mình có vé mb rồi. HN-Hue và DAD-HN
    Giờ chỉ đặt phòng KS là xong. Còn lịch đi chơi thì tham khảo một số chỗ.
    KO biết có bác nào nhận đặt phòng KS ko nhỉ ?