1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về địa chỉ phẫu thuật thẩm mỹ uy tín nhất Hà Nội và Sài Gòn!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi maiyeucc, 30/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maiyeucc

maiyeucc Thành viên mới

Cám ơn evita. Bạn gái tớ chỉ làm nhỏ cánh mũi thôi, mọi người biết có bác sĩ nào có thẩm mỹ và tay nghề vụ này cho xin info với.
    Tất nhiên Tớ ko đồng ý cho bạn gái mình làm gì nguy hiểm đến sức khoẻ, ví dụ nâng cao mũi hay độn các vật liệu lạ vào cơ thể. Nhưng e muốn làm nhỏ cánh mũi, thuyết phục ko nghe, nghĩ thấy cũng hợp lý, giờ chỉ còn biết hỏi chỗ nào làm thật đẹp và an toàn cho em thôi.
    Vote evita 5* nhé
    Up!!!
  2. concept

concept Thành viên mới

ĐÚng là thời buổi này là thời buổi:
    " Em nguyện nâng khăn sửa túi cho anh,
    ANh nguyện nâng cằm sửa mũi cho em!"
    nhỉ..............
  3. anhthyvo

anhthyvo Thành viên mới

mình không biết nhiều về các nơi giải phẩu thẩm mỹ. Nhưng mình có học anh văn chung anh bạn làm bác sĩ. Ảnh nói giải phẩu thẩm mỹ ở bệnh viện Việt Pháp ko tốt lắm đâu. Bạn suy nghĩ kỹ nhé
  4. maiyeucc

maiyeucc Thành viên mới

Lắm nguồn thông tin quá nhỉ, cũng may bạn gái mình chỉ định làm tiểu phẫu là thu nhỏ cánh mũi nên vấn đề quan trọng nhất vẫn là an toan` va` uy tín, có ai có thêm thông tin gi` giúp mình với, mình cũng đang đi check lại các nơi để lựa chọn. Đã vote sao cho mọi người rồi......
  5. hihohiho

hihohiho Thành viên mới

hehhe do do hoi, thich di tham mi thi di ma tim, hoi nhieu the
  6. maiyeucc

maiyeucc Thành viên mới

Vô duyên số 1
    Up nào, mọi người giúp với
  7. Siberia_xa_xoi

Siberia_xa_xoi Thành viên mới

thu hẹp cánh mũi đơn giản thôi mà..bệnh viện Việt pháp rất ok..bạn tớ mới nâng mũi ở đó giá là 12 triệu ..mắc gấp đôi hay gấp 3 chỗ khác nhưng rất đẹp...còn 1 chỗ nữa thấy rất được là bệnh viện thẩm mĩ Thanh Vân...nằm trên nguyễn bỉnh khiêm..đấy 2 chỗ tuỳ chọn
  8. maiyeucc

maiyeucc Thành viên mới

Cám ơn bạn rất nhiều về những thông tin đấy nhé, cũng cám ơn tất cả đã giúp đỡ về thông tin cho tôi. TÔi cũng đã tự đi check và hy vọng mọi thứ sẽ oke. Vote sao thank tất cả mọi người.........
  9. maiyeucc

maiyeucc Thành viên mới

Up
  10. FJX

FJX Thành viên mới

Em có cảm giác "anh" chính là "cô bạn" ấy, cần đi thẩm mỹ viện hơn. Chứ nếu "anh" quan tâm đến "cô bạn" ấy đến cả chi tiết sửa mũi (mà nói ko phải nữa là thường đàn ông mong muốn bạn gái mình "to ra" hay "nhỏ vào" ở những điểm ...cần to ra hoặc nhỏ vào mới chú trọng an toàn. Mà mình châu Á, mũi to 1 tí thì đã sao, khéo vuốt thì trông cũng cao và gọn mà. Thôi, tặng "anh" một bài để gọi là biết qua về Làm gọn cánh mũi, em chôm trên mạng đọc chơi:
    Hiện nay, một ca phẫu thuật để đem đến cho chiếc mũi một hình hài mới có thể kéo dài 15 phút (với phần phẫu thuật nâng sống mũi) đến 1 giờ (với phẫu thuật thu gọn cánh mũi) tùy kinh nghiệm của bác sĩ. Trong phẫu thuật nâng sống mũi, chất liệu độn được tiệt trùng kỹ và gọt theo hình dáng mũi mới. Một đường rạch da khoảng 1cm trong lỗ mũi được thực hiện đủ để đưa chất liệu nâng mũi vào phái dưới da vùng sống mũi. Khi đặt đúng vị trí chất liệu cần nâng mũi, bác sĩ khâu kín vết mổ bằng chỉ tiêu. Một gạc tẩm thuốc sát trùng đặt tại lỗ mũi khoảng 6 tiếng. Ngoài ra, toàn bộ vùng mũi được băng dính trong 3 ngày nhằm tránh hiện tượng phù nề và xuất huyết dưới da.
    Với phần phẫu thuật cánh mũi, hai dải da của chân cánh mũi được cắt bỏ, sau khi cầm máu, bác sĩ sẽ khâu bên trong lỗ mũi bằng chỉ tiêu, bên ngoài da bằng chỉ nilon rất mảnh. Bằng kín toàn bộ đầu mũi và sẽ thay vào ngày hôm sau.
    Bạn có thể hoàn toàn yên tâm vì không một vết sẹo nào xuất hiện sau khi phẫu thuật (đường mổ được giấu trong lỗ mũi). Quá trình phẫu thuật cũng không hề gây ra những đau đớn cho bệnh nhân, tuy nhiên bạn sẽ có cảm giác khó chịu khi phải thở bằng mồm trong một hoặc hai ngày vì mũi đã bị băng kín. Tuy nhiên, nên tiến hành phẫu thuật thẩm mỹ khi đã hết tuổi tăng trưởng (tuổi 18 trở đi). Bệnh nhân có thể gặp một số rắc rối như chảy máu (có thể xảy ra trong những giờ đầu nhưng thường rất nhẹ), tụ máu.
    Giá cho một ca nâng mũi có rất nhiều loại, tùy thuộc vào tay nghề và uy tín của bác sĩ. Nhưng trên thị trường thì loại bèo nhất cho chị em muốn một chiếc mũi thanh mảnh là từ 1,5 đến 2 triệu đồng. Với kinh nghiệm và chuyên môn của nhiều bác sĩ thì có những ca phẫu thuật có giá 10 triệu hay lên đến 2.000 USD là chuyện hiển nhiên.