1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về điện thoại Samsung wave S8500

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi soldierTX, 20/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. soldierTX

soldierTX Thành viên rất tích cực

Chào các bác!

Em đang dùng con SS Wave S8500 muốn hỏi các bác có kinh nghiệm 1 số điều.

1. Em vào Web trang Dantri, trong những bài viết thỉnh thoảng có kèm những Clip. Các máy đt như IP or HTC xem đựoc cái Clip này mà máy của em ko xem được. Vậy muốn xem được Clip này thì e phải làm cách nào?

2. Trong máy có ứng dụng Chat. Đầu tiên em dùng Yahoo (chat bt) sau đó em đã cài PALRINGO nhưng ko thể đăng nhập được vậy muốn quay lai YH thì làm cách nào?

3. Trong máy có phần DẪN HƯỚNG (Gps...vv) nhưng khi em dùng chức năng gps thấy rất lâu có kết quả (có khi phải qua 1 đêm mới có kết quả), em đang dùng 3G EVN, có bác nào gặp phải trường hợp này ko?

Thank các bác!
  2. whitehat87

whitehat87 Thành viên mới

Máy của bác sử dụng hệ điều hành Bada của SS. Mà HĐH này thì rất ít máy xài, và cũng rất ít người phát triển các ứng dụng cho nó. Do đó nên khi sử dụng rất bất tiện.
    Còn về các clip mà bác ko xem đc là do máy này ko hỗ trợ flash. Và GPS máy này cũng kém nên khả năng bắt tín hiệu yếu lắm.
    Mấy tháng trước em cũng suýt nữa bị dụ mua con máy này. May mà sáng suốt đã chuyển qua mua SS Galaxy S, xài Android cho khỏe. He he.
  3. soldierTX

soldierTX Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bác!
    Vậy là ko có cách nào để xem clip à? liệu cài thêm Real media có xem đựoc ko ạ?
  4. bochet

bochet Thành viên rất tích cực

1. Wave mới ra 1 năm, chưa có ứng dụng hỗ trợ xem flash 10.1 nên chưa xem clip đc. Bạn phải chờ thôi, cũng như IP lúc mới ra 2007 cũng có vẹo j mà xem được đâu, mãi cuối năm 2010 mới có ứng dụng hỗ trợ.
    2. Cái này đơn giản. đầu tiên bạn phải vào My account xoá yahoo cũ đi. sau đó bật wifi lên (nơi có wifi nhé) và tạo lại account như thường. Nghĩa là nếu bạn khi bắt đầu tạo tài khoản Y!, dùng wifi thì cho ra trình chat IM còn dùng 3G thì ra trình Palingo.
    3. GPS, cũng đơn giản... nếu bạn cài phần mềm GPS status. down về, chạy chương trình và vào google map là được. Mình ít dùng GPS vì chắc cho vui thôi, thành phố mà.