1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về DN KCN & DNCX

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi hongkong_girl, 25/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

Trong lĩnh vực này em gà quá nên phải hỏi các cụ, các cụ dạy em với :

1. DN KCN tự nhập nguyên liệu về để SXXK thì sẽ được nợ thuế nhập khẩu trong 275 ngày đúng ko ạ ? Nếu quá hạn 275 mà DN vẫn chưa xuất hàng đi thì phải làm đơn xin ân hạn j đó chỗ Hải Quan. Trong trường hợp không được ân hạn thì phải nộp thuế, vậy đến khi xuất hàng đi rồi có được hoàn lại thuế không hả các bác ?
    2. DN KCN và cả DN chế xuất khi nhận gia công cho phía nước ngoài (tiền vật liệu phía nước ngoài chịu) thì khi DN KCN nhập về có phải thực hiện nộp thuế theo hạn không hay cũng được miễn như DN chế xuất ?
    3. DN chế xuất nhận gia công cho nước ngoài có cần đăng ký gì không ? (có điều khoản quy định nào nói rõ không ạ )
    4. Khi DN KCN & DN chế xuất xuất hàng ra nước ngoài, trong vòng bao lâu phải thanh toán tiền hàng à (cái này hình như gọi là thanh khoản phải không các bác ) và vấn đề này thì bên nào quản lý ạ ? hải quan? ngân hàng ?

Kính mong các bác chỉ giáo ~ @-)
  2. mebetyty

mebetyty Thành viên mới

Bác đọc thông tư 79/2009/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2009 Hướng dẫn về thủ tục hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu, hướng dẫn quản lý thuế là ra hết. Nếu chưa có thông tư thì đưa địa chỉ mail em gửi cho.
  3. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

thanks bacs, e xem thử coi