1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về đổi bằng lái xe quốc tế?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Khosovo, 17/12/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Khosovo

Khosovo Thành viên tích cực

Hỏi về đổi bằng lái xe quốc tế?

Các bác cho em hỏi cái, có dịch vụ đổi bằng lái xe ô tô từ Việt Nam sang quốc tế nhỉ. Bác nào có thông tin về cái này không thì chia sẻ cho em nghe với.
    Cảm ơn.
  2. huannk

huannk Thành viên mới

Gọi cho đứa cháu mình, bên đó làm được đấy:
    0989938588
  3. nnhoa123

nnhoa123 Thành viên quen thuộc

Tớ không biết có phải nước nào cũng thế không. Nhưng ở một số nước châu Âu, bạn có thể đổi bằng như vậy. Có điểu đó không phải là một dịch vụ à bạn phải đến toà thị chính nơi bạn ở (nơi bạn xin cấp thẻ cư trú), xin họ cái mẫu về điền, nói chung là hỏi rõ hơn ở đó.
    Điều kiện là bạn phải có bằng trước khi có thẻ cư trú lần đầu tiên. Và nói chung luật của họ cũng khác của mình nhiều, nên có khi cũng nên đọc lại.
    VD, những lỗi rất nhỏ như không nhường người đi bộ, lần quyền ưu tiên có thể mất tới 4 điểm/12 điểm. Ah nhưng nếu là bằng đổi thì cũng chả có điểm mà mất.
    Hoặc tuỳ theo từng nước mà uống rượu cũng bị xử nặng nhẹ. Như chỗ tớ, có nồng độ cồn trong máu vượt 40ml/l máu, có chìa khoá xe trên tay và đang đi đến ghế lái xe tội nặng như đang lái xe, có thể phạt tù. Chuyện ngoài lề tí thôi. Còn trả lời chính cho câu hỏi thì là có thể. Điều kiện thì tuỳ nước.
  4. langnt

langnt Thành viên rất tích cực

Châu Âu thì tớ không biết chứ bên Mỹ nó quăng bằng lái xe của mình vào sọt rác.
  5. Ms884

Ms884 Thành viên mới

Cái này bạn đến nước nào thì bạn phải hỏi ĐSQ VN mình bên đấy, vì có nước chấp nhận, có nước k! Còn như cậu tớ bên Nga, thi lấy bằng lái xe quốc tế, sang VN lái vô tư nhưng qua bên Anh đâu có đc! hehe