1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về đổi Bạt Thái lan

Chủ đề trong 'Thái Lan' bởi joejoe16, 21/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. joejoe16

joejoe16 Thành viên mới

Chào các bác,
    Em sắp sang Bangkok du lịch, k biết nên đổi tiền Bạt thế nào ạ?
    Mình mang đô sang đó rồi đổi hay là mua baht trực tiếp tại VN ạ. Và đổi ở chỗ nào? Tại gần đây cấm buôn bán ngoại tệ nên em thấy khó mua baht quá

Mà tỷ giá bây g là baonhiêu, nên đổi vnd sang baht hay từ USD sang Baht thì lợi hơn? Bác nào còn khoảng vài nghìn thì đổi trực tiếp cho em với T.T
  2. burine777

burine777 Thành viên mới

3. tdinhnam

tdinhnam Thành viên mới

Tốt nhất là nên đem theo USD bạn à. Vừa tiện lời vừa có thể đôi lúc nào bạn muốn. Vào ngân hàng thì chỉ xuất trình hộ chiếu và điền vào tờ khai thôi, nói chung là thủ tục đơn giản. Bác vào miền trung đi đường bộ thì em có thể đổi giùm bác hihi 1000bath = 700 ngàn VND

4. joejoe16

joejoe16 Thành viên mới

Hic, em nghĩ đổi dân sự như mình thì như người thân trao đổi thôi chứ nhỉ, có phải buôn bán lấy lãi gì đâu T.T Ở sân bay bên bangkok thì đổi dc ở đâu hả bác, mà tỷ giá có 29.8 baht thì còn thấp hơn đổi từ VNĐ :(
  5. linh_talia

linh_talia Thành viên mới

mình thấy nên mang $ sang để đổi bath. tỷ giá đổi ở Vn với Thái ko chênh nhau mấy, nhất là bây giờ rất khó mua Bath ở VN
    bên thái đổi bath rất dễ, ko cần hộ chiếu đâu. thấy quầy đổi thì đưa $ ra là nó đổi thôi.
    ở sân bây thì đổi ít thôi, đủ tiền taxi đi lại, ăn uống trong ngày là dc
    ra mấy trung tâm nhưu Siam hay chợ đổi đc giá hơn. Có cái quầy đổi gần khu bán mỹ phẩm Shiseido ở Siam paragon đổi giá khá cao đó. tỷ giá của TMB bank cũng tốt hơn các bank khác.
  6. totonamlocco

totonamlocco Thành viên mới

Hi bạn
    Bạn có thể dùng thẻ ATM của 1 trong 8 ngân hàng: Agribank, Vietinbank, HD Bank, GP Bank, VRB, SeABank, Saigonbank và ABBank để rút Bath tại máy ATM của 04 ngân hàng Thái Lan: Krung Thai Bank, Kasikorn Bank, Thanachart Bank và Thai Military Bank đấy
    Mình mới đi Thái về, dùng thẻ Agribank rút 5000 Bath thấy tài khoản bị trừ đi 3.374.691 VND -> 1000 bath = 674.900 VND. Tỉ giá này tốt hơn là đổi tại sân bay và lễ tân khách sạn bạn ạ :) Máy ATM bên Thái lại dễ tìm nữa
  7. totonamlocco

totonamlocco Thành viên mới

Đợt này tỉ giá đang giảm các bác ạ
    USD/Baht = 32.4 (ngày 05/10 tại Pratunam nhé)
    -> 1 Baht = 648đ -> 1.000 baht = 648.000 VND
    Các bác lưu ý rút bằng thẻ ATM của 1 trong 08 ngân hàng trên thì phí rút Baht cố định là 44.000/giao dịch nhé
    Còn dùng thẻ Visa Debit hoặc các loại thẻ cre*** là tính phí cao hơn đó. Thuờng là tính theo % GTGD và sẽ mất thêm phí quy đổi ngoại tệ.