1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về du lịch biển Hải Hỏa - Tĩnh Gia - Thanh Hóa

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ZARG, 24/04/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Chả là đứa bạn mình có nhà riêng ở Tĩnh Gia, nhà cách biển 2Km. Đợt 30/4 này bọn mình sẽ về đó, nhưng hơi băn khoăn về giá cả ăn uống, địa điểm ăn uống rồi chơi bời ra sao. Vì đứa bạn có nhà nhưng nó ít về nên gà lắm.

Các bác đi rồi tư vấn nhé.

2 nữa là bọn mình đang thiếu người, ai thích đi bụi bụi thì vào đây:

http://ttvnol.com/f_233/p-21379294#post21379294

Mình rất hoan nghênh...
  2. xfreez

xfreez Thành viên rất tích cực

Vào Thanh Hóa chán lòi pha! dù sao bãi biển ở đây cũng ít người nên cũng tạm. Zarg là dân xd nên cũng vào một lần cho biết nhất là Tĩnh Gia đang có nhiều dự án ở đó
  3. thatnghiep_doithay

thatnghiep_doithay Thành viên mới

Cá nhân tớ đi xong thấy bơi thì không bằng bơi ở bể bơi bách khoa :D, ăn thì không sướng bằng ngồi điều hòa mút chân ghẹ ở Hà Nội :))
  4. lifeisamess

lifeisamess Thành viên quen thuộc

Cách đây 5 năm tớ đi Tĩnh Gia thì vắng lắm, dịch vụ gần như không có, mới chỉ có 1,2 nhà nghỉ, giá cả thì rất rẻ, tối ra chợ cá ngay cạnh bến thuyền mua hải sản về tự nướng, ban ngày thì tắm biển hoặc thuê thuyền đi chơi lòng vòng rồi sang bãi biển Hải Hoà để bơi bên đấy. Có thể để 1 ngày thuê xe máy đi dọc bờ biển sang Nghi Sơn chơi cách Tĩnh Gia tầm 20km, dọc đg có nhiều đồng muối khá đẹp, tắm biển thích và ăn nhậu bên Nghi Sơn cũng rẻ hơn.
  5. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Nghe cũng hấp dẫn đấy chứ ạ :D

Có bác nào muốn join cùng ko?
  6. ironfoot

ironfoot Thành viên mới

Đi kiểu này của Zarg thích lắm. 30/4 năm trước m cũng đi 1 chuyến gần tương tự tới Diễn Châu - Nghệ An. Cũng có nhà bạn nhưng thuê KS ở cho đỡ phiền nhà bạn. Chơi, tắm biển, đi loanh quanh leo núi thăm chùa, hang động (bạn của bạn ko biết thì hỏi luôn người ở KS hoặc mấy bà hàng nước gần biển là biết hết chỗ nào nên đi). Đi cùng dân ở đó ra chợ mua đồ hải sản rẻ thôi rồi, thuê bếp KS (gửi họ ít tiền thuê họ rửa bát luôn) rồi tự nấu ăn với nhau rất vui. Chưa ra Tĩnh Gia bao giờ nhưng nếu vẫn còn hoang sơ thì dân còn "lành" :P
  7. Mr_Black

Mr_Black Thành viên rất tích cực

Hay nhỉ :D Mình thích đi kiểu này mà lại vướng trực ngày lễ rồi haizzz
  8. bhp46171

bhp46171 Thành viên rất tích cực

oh, zo nay di ko dep bang cach day 3 nam, co 1 cai nha hang o tren nui cha nho co fai gan nha may nghi son k, an cung tam dc nz view thi rat la dep, nhin xuong la bien, tren la nui, zo ko biet con ko, fia duoi la cai dam lam muoi nhe (loi font may tinh ko go dc tieng V)
  9. iamDDC

iamDDC Thành viên quen thuộc

Còn hoang dã thì mới ngon chứ fát lên rồi là ngấy ngay. cứ phải lều chõng nó mới sướng, đồ đạc equipped tận chân răng.
  10. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

Bãi Diễn Thành ah ? :)) nhìn kinh nghiệm này chắc chị đi đúng bãi dành cho thổ địa vì có 1 bãi dành cho khách - toàn cv ko ah - bãi này gần các khách sạn , re sọt , đường lại dễ đi . Hihi , bãi biển nì cũng ko hoang sơ nhưng rẻ ( cách đây 2 năm - bjo ko biết ) . Biển cũng ko trong lắm nhưng nói chung là ok . Loanh quanh đó có bãi lữ , cửa rào .... chứ chùa và hang động thì chưa có nghe nói . Bạn cho mình biết đc hem ?