1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về giá 1 cây violin

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi keiji, 24/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. keiji

keiji Thành viên quen thuộc

Hỏi về giá 1 cây violin

Cho tôi hỏi có ai biết giá violin size 4/4 loại trung bình dùng để tập chơi, chứ không phải tập chuyên ngiệp ở HN khoảng bao nhiêu không.

I 'll be back one day
  2. hung2452

hung2452 Thành viên quen thuộc

giá của một cây violon việt nam size 4/4 thì khoảng 600vnd còn violon trung quốc thì từ 1cho đến 1,5vnd cũng không mắc lắm đâu bạn ạ, chúc bạn thành công với cây vĩ cầm
    size=4[/blue]/size=4]
  3. hung2452

hung2452 Thành viên quen thuộc

giá của một cây violon việt nam size 4/4 thì khoảng 600vnd còn violon trung quốc thì từ 1cho đến 1,5vnd cũng không mắc lắm đâu bạn ạ, chúc bạn thành công với cây vĩ cầm
    size=4[/blue]/size=4]
  4. momo

momo Thành viên mới

Mua ở đâu hả bạn? Tớ cũng đang cần mua 1 cái re rẻ để tập.
  5. momo

momo Thành viên mới

Mua ở đâu hả bạn? Tớ cũng đang cần mua 1 cái re rẻ để tập.
  6. baby_sunrang

baby_sunrang Thành viên mới

Tôi cũng rất thích violon tuy mới biết sơ sơ thôi nhưng thấy rất thú vị . và tui cũng đang rất muốn biết chỗ nào bán violon mà giá thích hợp ý vì chỉ tập chơi thôi mà . Mong mọi người chỉ hộ
    Ai đã từng khóc vì yêu xin hãy yêu nhau thật nhiều
    Ai đã từng chết vì yêu là đang sống trong tình yêu
    Nhưng đã mất đi người yêu .......................
  7. baby_sunrang

baby_sunrang Thành viên mới

Tôi cũng rất thích violon tuy mới biết sơ sơ thôi nhưng thấy rất thú vị . và tui cũng đang rất muốn biết chỗ nào bán violon mà giá thích hợp ý vì chỉ tập chơi thôi mà . Mong mọi người chỉ hộ
    Ai đã từng khóc vì yêu xin hãy yêu nhau thật nhiều
    Ai đã từng chết vì yêu là đang sống trong tình yêu
    Nhưng đã mất đi người yêu .......................
  8. Cellist

Cellist Thành viên tích cực

Violin của Tây thì tối thiểu phải 500$ trở lên mới chơi được. Dưới mức giá đó thì các bệnh phổ biến như chuẩn âm không tốt ( khoảng cách giữa các nốt chênh lệch chứ không đều ), tiếng kêu khủng khiếp ( the thé hoặc tịt hoặc như ngói ẩm.. ), hay 3 dây kêu tốt một dây bị tịt ( các dây không cân bằng ).v.v. thường xuyên phát huy.
    Violin của Trung Quốc hiện nay theo tớ được biết rất tốt và giá thường chỉ bằng 1/3 giá của bọn Tây làm vì mức sống/ tiền công lao động ở Trung Quốc rất thấp so với ở châu Âu, Bắc Mỹ. Nếu mà bạn có khá khá tiền một chút thì có thể tìm mua một cái đàn Trung Quốc giá tầm 500$ là có thể chơi lâu dài rồi ( tương đương một cây guitar Yamaha C-60 chẳng hạn ). Còn đàn Trung Quốc 100$ ( tối thiểu! ) thì tớ nghĩ là kêu cũng chán hoặc có bệnh tật ít nhiều. Vì vấn đề là gỗ để làm violin rất đắt- nếu làm đúng bằng gỗ thông và ahorn thì riêng tiền gỗ cũng đến cả trăm $ rồi. ( Đàn violin xịn bọn Tây làm hiện nay riêng giá gỗ đã khoảng 1.000 $-2000 $ ).
    Ngoài ra, vấn đề chính là tập violin cực kỳ khó. Thời điểm bắt đầu tập violin sẽ rất ngại vì hầu như không thể đánh đúng được nốt trên đàn violin và tiếng kêu của nó thì khủng khiếp. Nếu như bạn chỉ cần mất độ 3 tháng chăm chỉ để đánh được "Romance" trên đàn guitar hay Prelude số 1 của Bach với piano thì bạn cần phải mất độ 2 năm để đánh không sai ( không phô quá ) một bản hạng dễ nhất ví dụ như Trống cơm ( Tình bằng có cái trống cơm ..) với violin.
    -----------------------------------

Học là biển khổ, quay đầu là bờ.
    Được cellist sửa chữa / chuyển vào 23:54 ngày 15/09/2003
  9. Cellist

Cellist Thành viên tích cực

Violin của Tây thì tối thiểu phải 500$ trở lên mới chơi được. Dưới mức giá đó thì các bệnh phổ biến như chuẩn âm không tốt ( khoảng cách giữa các nốt chênh lệch chứ không đều ), tiếng kêu khủng khiếp ( the thé hoặc tịt hoặc như ngói ẩm.. ), hay 3 dây kêu tốt một dây bị tịt ( các dây không cân bằng ).v.v. thường xuyên phát huy.
    Violin của Trung Quốc hiện nay theo tớ được biết rất tốt và giá thường chỉ bằng 1/3 giá của bọn Tây làm vì mức sống/ tiền công lao động ở Trung Quốc rất thấp so với ở châu Âu, Bắc Mỹ. Nếu mà bạn có khá khá tiền một chút thì có thể tìm mua một cái đàn Trung Quốc giá tầm 500$ là có thể chơi lâu dài rồi ( tương đương một cây guitar Yamaha C-60 chẳng hạn ). Còn đàn Trung Quốc 100$ ( tối thiểu! ) thì tớ nghĩ là kêu cũng chán hoặc có bệnh tật ít nhiều. Vì vấn đề là gỗ để làm violin rất đắt- nếu làm đúng bằng gỗ thông và ahorn thì riêng tiền gỗ cũng đến cả trăm $ rồi. ( Đàn violin xịn bọn Tây làm hiện nay riêng giá gỗ đã khoảng 1.000 $-2000 $ ).
    Ngoài ra, vấn đề chính là tập violin cực kỳ khó. Thời điểm bắt đầu tập violin sẽ rất ngại vì hầu như không thể đánh đúng được nốt trên đàn violin và tiếng kêu của nó thì khủng khiếp. Nếu như bạn chỉ cần mất độ 3 tháng chăm chỉ để đánh được "Romance" trên đàn guitar hay Prelude số 1 của Bach với piano thì bạn cần phải mất độ 2 năm để đánh không sai ( không phô quá ) một bản hạng dễ nhất ví dụ như Trống cơm ( Tình bằng có cái trống cơm ..) với violin.
    -----------------------------------

Học là biển khổ, quay đầu là bờ.
    Được cellist sửa chữa / chuyển vào 23:54 ngày 15/09/2003
  10. puppytin

puppytin Thành viên quen thuộc

hè, ko ngờ là violon lại đắt đến như thế. Thế nếu có thì mua ở đâu hả các bác, em gà lắm, có bác nào hướng dẫn một chút để em đi mua đỡ bị hớ. Với cả nếu mua rồi thì đi học violon chỗ nào đc hả các bác ?
    I love you , mingy