1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hỏi về giá vàng và giá bạc ở ấn độ !

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi mytien, 22/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mytien

mytien Thành viên tích cực

chào mọi người , có anh chị em nào ở ấn độ có thể cho em hỏi bên ấn độ họ mua vàng 18k hôm nay họ mua bao nhiêu 1 chỉ không nhỉ , 1 chỉ là 3,75 gr , và cả Bạc nữa , họ mua bao nhiêu 1 chỉ , có ai biết xin chỉ giùm , cám ơn nhiều ![​IMG]
  2. mytien

hỏi về khu vực mua bán kinh doanh vàng bạc ở ấn độ ?

cho em hỏi có anh chị em nào biết khu vực buôn bán kinh doanh vàng bạc ở ấn độ không ah ? em xin cám ơn !
  3. Mahabharata

Mahabharata Thành viên mới

Hi Mytien
    Vàng bạc được xem là đồ trang sức của người Ấn Độ. Nó dường như là sản phẩm để con người ta trưng diện, thể hiện được sự giàu có, quyền quý cao sang.
    Khác với ở Việt Nam chúng ta, vàng bạc là một loại sản phẩm kinh doanh, mua đi bán lại để kiếm lời. Và có những người có rất nhiều, rất nhiều vàng bạc nhưng lại không dám phô bày ra mà lại cất kín ở trong tủ để rồi khi giá lên cao thì bán chốt lời. Đây cũng là một trong những yếu tố đẩy thị trường vàng trở nên hỗn loạn và nhà nước ta cũng khó có thể kiểm soát được giá cả.
    Ở Ấn Độ, hầu như tất cả các thành phố lớn đều có những cửa hàng vàng bạc, đá quý, đồ trang sức rất lớn. Giá cả khá ổn định và không có những người đầu cơ vàng như ở Việt Nam. Các trung tâm lớn như ở Mumbai, Delhi, Bangalore, Hyderabad, Chennai... đều là những nơi việc kinh doanh và buôn bán vàng dưới dạng đồ trang sức diễn ra rất mạnh. Thông thường giá vàng hiện tại khoảng Rs. 26.000/10gram vàng (tức là khoảng gần 700usd/gram). Mình cũng không rõ về chất lượng vàng ở đây lắm vì mình cũng không có nhu cầu. Nếu bạn cần mình sẽ hỏi trực tiếp những cửa hàng kinh doanh vàng bạc ở đây.
    Chúc bạn mọi điều tốt lành
    Maha
  4. Mahabharata

Chào Mytien
    Ngày 25/08/2011
    giá vàng 24 (ct) có giá: 27,600 Rupees / 10 grams
    22(ct) có giá: 2599 Rupees/1 gram
    giá bạc: Bar (1kg) có giá: 64,460 rupees
    bán lẻ: 68,95 rupees/1gram
    Nói chung giá cũng giao động theo thị trường vàng thế giới.
  5. mytien

cám ơn mahabharata nhiều lắm !!! bạn cho mình hỏi 1 rupees = bao nhiêu tiền việt nam đồng vậy ? giá bạn đưa ra ở trên là giá người ta thu mua vô hay giá người ta bán ra vậy ? giá bạc 1 kg =64,460 rupees là bao nhiêu tiền vietnam đồng vậy ? bạn ở ấn độ ạh , ở tỉnh nào vậy ? cám ơn bạn rất nhiều !
  6. mytien

cám ơn maha nhiều , bạn nói giá vàng hiện tại khoảng 26.000 rs / 10gr ,( tức là khoảng gần 700 usd / cho 10 gr hay 700 usd / cho 1 gr ?? ) bạn thấy tình hình bên ấn độ hiện tại họ có nhu cầu thu mua Bạc không ah ? cám ơn bạn nhiều !
  7. Mahabharata

My Tien à
    Mình cũng hay đi thăm các cửa hàng bán đồ trang sức của họ, mình thấy rằng đa số họ dùng vàng là chủ yếu.
    Còn ở bang minh ở, minh thấy những bức tranh, tượng, phù điêu, điêu khắc bằng bạc rất đẹp, mình nghĩ họ cũng có nhu cầu sử dụng nhiều bạn ạ
  8. Mahabharata

Chào Mytien,
    Mytien cứ tính thế này nhé: 100 usd = 4500 rupees, như vậy thì Mytien sẽ tính ra được 1 rupee bằng bao nhiêu tiền VN mà (1rupee tính ra khoảng gần 500 vnd).
    Đây là giá bán ra đó bạn ạ.
    Mình đang sống ở Ấn Độ, vùng West Bengal, gần Calcutta, Mytien a. SDT +91 7735229688, Maha.
  9. mytien

cám ơn maha nhiều lắm , bạn là người chính gốc là vietnam hay là lai ấn độ vậy ? chồng mình lai ấn độ + vietnam , nhưng sanh ra ở vietnam nên không biết nói tiếng Ấn ! còn mình thì VN chánh gốc , Chồng và mình thích ăn cà ry và cơm nị lắm , đặc biệt 2 vợ chồng thích uống sữa dê , ngon tuyệt , ổng dạy cho mình ăn đó , rất vui được làm quen với hama !
  10. Mahabharata

Mytien ah,
    Rât vui được biết bạn trong ttvnol. Mình là người Việt Nam chính gốc. Mình sống ở Ấn Độ kể ra cũng được gần 8 năm rồi. Nói chung là mình hay đi đi về về Việt Nam - Ấn Độ, vì một phần là công việc và gia đình mà. Mình đang sống ở Hà Nội.
    Mình vẫn hàng ngày nấu món ăn Ấn đó. Tất cả các gia vị đều là của Ấn cả. Mọi sinh hoạt của mình gần như là Ấn Độ rồi vì mình đang ở cùng với một gia đình người Ấn.
    Hẹn gặp lại
    Maha