1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về giải quyết va chạm giao thông (xe máy)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi esc_force, 18/06/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. esc_force

esc_force Thành viên rất tích cực

Có ông bạn, vừa mua được cái xe máy (khá xịn). Đi ra đường thì 1 chú va vào, dĩ nhiên ông bạn mình đi đúng, ông kia sai. Đền bù là đương nhiên, đánh giá sơ bộ thì thiệt hại khoảng 6 triệu. Ông bạn mình thì muốn là vác xe vào hãng, sửa hết bao nhiêu thì ông kia trả, xong thì cắp đít về. Ông kia thì lại muốn là thôi, tai nạn ko ai mong muốn, mỗi bên chịu1 ít, em đưa bác 2,5 triệu rồi em đi. Ông bạn mình dĩ nhiên là ko chịu vì tự nhiên, có thằng đâm vào mình, rồi mình lại bỏ ra khoảng 3t sửa xe. Chú kia thì cũng trình bày là cái lọ cái chai, em hoàn cảnh, thôi cho em xin. (thái độ cũng ngoan). Đi đường lắm bác xúm vào bảo là thôi, lấy 2,5t rồi đi là ổn. Nhưng nghĩ đến việc xe vừa đi, lại đi sửa, bán đi cũng mất giá lắm, lại còn mất tiền sửa + ức chế, thế là ông bạn mình cáu loạn hết cả lên. ....

Túm lại các bác thì nên giải quyết thế nào cho ổn nhể??? [r2)]
  2. MMichelHung

MMichelHung Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

nhận bấy nhiêu đó là bỏ qua đi bạn à, cuộc xống có đôi lúc chúng ta phải biết khoan dung, đợt rồi mình chạy xe qua đường giao cắt (mình đang chạy trên đường ưu tiên) với vận tốc khoảng 50mph thì 1 chiếc ở đường giao đâm ra và kết quả là....rầm[:D]. Lỗi do người kia, dĩ nhiên xe ai cũng có chút hỏng nhẹ. Khi mình thấy ai cũng an toàn và thái độ thành khẩn của người kia thì mình bảo thôi e biến đi, ở đây 1 lúc nữa là e mệt đấy:)). Rồi mình chạy đi uống cafe như đã hẹn=))
  3. diskuloz

diskuloz Thành viên rất tích cực

2.5 Là may , là nó có thiện chí lắm rồi gặp mấy thằng khố rách thì ăn cho hết nó không có tiền trả giờ làm được gì nó , đánh nó chết cũng ở tù oan, đánh nó bị thương tốn thêm tiền thuốc , nó đánh lại thì chết oan, nó đánh bị thương thì nằm viện lãng xẹt. Thưa nó đến CA thì cũng cười chứ làm gì dân sự thì nó cho 2 bên thương lượng, còn không xong thì chuyển qua CSGT xác định xem thằng nào lổi, xác định nó lổi rồi thì nó nói nghèo quá không có tiền đền, giờ trả góp tháng 150k khả năng nó chỉ đến thế thì Police cũng chào thua thôi chứ làm dc gì[r2)]