1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về gọi điện thoại với skype

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi lilz, 11/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lilz

lilz Thành viên mới

Em muốn hỏi dùng skype gọi điện thoại sang Mỹ số Mobile thì người nghe có bị mất tiền phí nghe không ạ? Và phí mất nếu có là bao nhiêu ạ?
  2. ngungu07

ngungu07 Thành viên mới

trường hợp của bác.. em không rõ
    nhưng như em cả hai bên đều dùng skype trên máy tính cũng như skype trên điện thoại đều không mất tiền
  3. nguyensg32

nguyensg32 Thành viên mới Đang bị khóa

Vậy là hai bên đang dùng sóng Internet chứ không dùng sóng điện thoại nên bên Mỹ không bị tính phí dùng sóng điện thoại của nhà mạng di động(dùng air time) ...Tóm lại : dùng như em không bị tính phí nhưng hai bên bị tính phí internet(data) .
    Hiện tại anh đang dùng Viber cái nầy anh thấy vừa free vừa bổ , em nào chưa dùng qua thì cài để xài thử đi
  4. nguyensg32

nguyensg32 Thành viên mới Đang bị khóa

Anh nghi là bị tính phí . DD ở Mỹ thường là thuê bao trọn gói hàng tháng tuỳ theo nhu cầu người dùng . Thường là ký 1000 phút (giờ hành chánh ) hàng tháng + free từ 9:00 tối tới 6 hay 7 giờ sáng ngày hôm sau + free thứ bảy và chủ nhật . Nếu em gọi từ 7:00 sáng tới 9:00 tối (từ thứ hai đến thứ sáu ) thì bị trừ số phút của 1000 kia . Nếu trong tháng đó gọi qua phút thứ 1001 thì bắt đầu tính tiền . Đắt lắm , lúc trước là 25 xu/phut nay hinh như lên 30 hay 40 xu gì đó . Nếu chưa biết chắc dịch vụ của người bên kia đang đăng ký thì tốt nhất là em goi vao thu bảy và chủ nhật hoặc goi sau 9:00 tối hoặc sớm hơn 7:00 sáng vào những ngày thường .
  5. lilz

lilz Thành viên mới

Cảm ơn bác Nguyensg, đây đúng là câu trả lời em cần tìm rồi ạ.