1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về Hà Nội ..

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi lon3lychick, 05/11/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lon3lychick

lon3lychick Thành viên mới

Hỏi về Hà Nội ..

Bọn mình tính tháng 11 này sẽ ra thăm Hà Nội ..đặc biệt là bọn mình rất muốn thăm Lăng Bác , nhưng ko biết Lăng Bác thang 11 này có mở cửa để tham quan ko a ..các bạn ở Hn trả lời giúp mình nha.Cho mình hỏi thêm là từ sân bay đi vào trung tâm Hà Nội thì khoảng bao nhiêu tiền taxi, các bạn cho mình xin tên một vài hotel ở khu trung tâm a ..
    Ngoài ra mình nghe nói ở HN có chợ biên giới nhưng ko biết từ HN ra đo khoảng bao lâu a ..đi bằng phương tiện gì tốt , nhất ..ngoài ra nếu ở HN bọn mình muốn điện tử Trung Quoc già rẻ thì ở đâu mua được a , bọn mình đều là con gái nên muốn bon chen mua một vài các dy TQ về xài cho vui ấy mà ..
    Thanx all
  2. tendresses

tendresses Thành viên mới

Hiện nay theo như mình được biết thì Lăng Bác đang được sữa chữa . Không biết vì thế có ảnh hưởng gì đến chuyến đi thăm của các bạn không . Chắc là không đâu vì mình tin ở HN còn rất nhiều điều để bạn khám phá nữa : Vắn Miều-Quốc tử giám , Hồ gươm .....
    Nếu bạn đi từ sân bay Nội bài vào trung tâm Tp thì cũng hơi nhiều tiền đó 180-230K. Nếu bạn thích thì bạn có thể di xe Bú từ đấy về Kim Mã theo tuyến 07 chỉ với 5K/1người thôi .
    Còn khách sạn ở HN thì bạn thoải mái lựa chọn: Từ DEWO trên đường Liễu Giai (5*) đến Hanoi Horíon ( bạn có thể tìm kiếm danh bạ khách sạn này một cách dễ dàng trên mạng - http://www.diadiem.com/Yellowpages/YPHotel.aspx?slang=40581D637F) .
    Còn Nếu bạn muốn mua đồ thì bạn nên tìm hiểu trước về thị trường . Vì hàng hoá ở đây rất max . Những địa điểm mua sắn thì giá cả hơi cao còn các địa điểm dành cho SV thì đông đúc , chật chội toàn hàng đểu và ... trộm cắp ( Chợ SV ngay trước trường DHSPI HN) Bạn hãy nên cẩn thận và chuyện này ....
    Còn nếu mà đi lên khu vực biên giới thì bạn từ HN đimất hơn 2h xe nữa . Tại đấy bạn tha hồ mua sắm . Nhưng hãy trả những thứ bạn mua bằng 1/2 hoặc thấp hgơn giá người ta nói .
    Chúc bạn có một chuyến đi vui vẽ và thành công!
  3. vugia2010

vugia2010 Thành viên rất tích cực

Các thứ trên bạn tendresses trả lời tạm ổn rồi, từ tối thứ 6 đến tối CN có thể đi chợ đêm. Có thể đi taxi 8215666 cho rẻ hoặc có xe ôm của hãng hình như đt là 2.62.63.64 mình không nhớ rõ.
    Đi trong Phố Cổ thì đi bộ cũng được
    Nếu lên lạng Sơn thì ra bến xe Lương Yên là có xe. Chúc bạn một chuyến đi thành công và vui vẻ
  4. you_bad

you_bad Thành viên mới

em thêm 1 cái là nếu ở HN muốn mua đồ đt Trung Quốc (hàng Tầu) thì có thể ra chợ Giời...
  5. tvtol8

tvtol8 Thành viên mới

Qua Đường mới Kim Liên đi, Con Đường được mệnh danh là Con đường đắt nhất hành tinh
  6. oisoioi

oisoioi Thành viên mới

Ối, đừng tin.
    Qua con đường này làm gì? Xấu lắm! Chả có gì để xem cả!
  7. sh6868

sh6868 Thành viên mới

Ở đấy mua đô fhàng thùng, nhưng cũng không được như xưa, toàn thấy đồ mới. Đường mới KL nhiều ngân hàng
  8. oisoioi

oisoioi Thành viên mới

Đoạn phố mới làm gì có hàng thùng!
    Công nhận có nhiều Ngân hàng ở đấy.
    Việt lào này, Argribank,....
    nhiều, rất nhiều
  9. sh6868

sh6868 Thành viên mới

Thế sao không QC o sờ banks luôn ạ
  10. gio_mua_dong

gio_mua_dong Thành viên rất tích cực

Chào bạn . Chúc bạn vui.