1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về học tại chức tiếng anh ở trường ĐẠI HỌC QUỐC GIA .

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi 10_cuoichuottrukhoc_11, 24/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 10_cuoichuottrukhoc_11

10_cuoichuottrukhoc_11 Thành viên mới

Hỏi về học tại chức tiếng anh ở trường ĐẠI HỌC QUỐC GIA .

Mình đang là sinh viên năm 3, dân tài chính. Bây giờ mình muốn học tiếp tại chức tiếng anh ở đại học quốc gia hà nội, chỉ với mục đích là sau 4 năm có thể giao tiếp được tiếng anh, vì mình mới chỉ thạo về ngữ pháp, còn phát âm tiếng anh thì tịt mù luôn. Các bạn đã từng học ở đấy cho mình hỏi sau 4 năm học có thể giao tiếp thành thạo được không? Có người bảo mình học xong ở đấy thì mất nhiều thời gian lắm. Nhưng mình vẫn nghĩ học ở đấy là bài bản nhất. Ngoài ra mình ko biết có trung tâm nào đảm bảo chất lượng không? Nếu có các bạn cho mình ý kiến nhé? Mình đang phân vân lắm. Nên học ở đâu? Cảm ơn các bạn nhé!
  2. 10_cuoichuottrukhoc_11

10_cuoichuottrukhoc_11 Thành viên mới

Ai ơi giúp mình với. Mình đang cần mà. Cảm ơn mọi người nhiều mà.
  3. sanest

sanest Thành viên mới

Chào bạn,
    Mình cũng đã từng học chương trình đại học tại chức của trường ĐH Ngoại Ngữ. Nhận xét của mình là tốn thời gian và tiền bạc. Về giáo trình và chương trình học thì mình thấy là ổn, không có gì đáng chê trách. Nhưng điều đáng nói là cách dạy của thầy giáo, cách học của học viên. Bạn có thể hình dung được điều ấy từ các lớp học tại chức của trường bạn (nếu trường bạn có) hay bất cứ một trường ĐH nào.
    Nếu bạn học chỉ là vì tấm bằng ngoại ngữ thì bạn hãy học, còn nếu bạn muốn học để có khả năng giao tiếp tốt thì theo tôi có một cách tốt hơn cho bạn đó là đến các CLB tiếng Anh, vừa rẻ tiền lại đạt được mục đích.
    Thân ái