1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về jokoping business school

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi tunggiang85, 18/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tunggiang85

tunggiang85 Thành viên mới

Hỏi về jokoping business school

Năm nay mình định apply jokoping.Mình có mấy điều xin hỏi các bạn hiện nay đã là sv của jokoping.
    1.Liệu có bất lợi khi mình hơi lớn tuổi. Mình sinh 85

2.Trong 3 ngành thì ngành nào khó vào nhất .

3.Mình xin hỏi có phần riêng tư 1 chút.Các bạn có thể cho mình biết sơ về thành tich học tập cấp 3 của các bạn,điểm toefl hoặc ilets để tham khảo.MÌnh xin lỗi vì hỏi những câu hỏi thế này.

4.Work experience,hoạt động ngoại khoá có tính vào trong quá trình xét tuyể hay không.

5.Mong các bạn co mình địa chỉ email để mình học hỏi thêm kinh nghiệm.

Mình đã đọc hết topic du học bắc âu 86 trang,topic du học thuỵ điể 27 trang, những thông tin trên là những thông tin mình thấy còn thiếu nhưng không thể viết thư hỏi admission officer được.Một lần nữa xin cám ơn các bạn nhiều
  2. takemetoyourhear

takemetoyourhear Thành viên mới

Nếu tôi không nhầm thì bạn hỏi về chương trình Bachelor à. Năm nay có 2 bạn Vn sang đây học. 1 bạn học BBA một bạn khác học về economic and finance. Tôi không biết ngành nào khó hơn nhung BBA thì jonkoping khá mạnh. Không có bất lợi gì về tuổi tác chỉ không biết background cấp 3 của bạn thế nào thôi
  3. tunggiang85

Cám ơn bạn nhìu.Nếu có thể bạn cho mình email của 2 bạn đó được không, để mình có thể học hỏi kinh nghiệm.Mình biết 1 bạn có nick trên diễn đàn là nikiwa nhưng không biết email của bạn ấy.
  4. tunggiang85

Các bạn ơi hôm nay mình đăng ký online.
    Nguyện vọng 1 của mình là International Economics and Development
    Nguyện vọng 2 là Business and IT Management.
    Tuy nhiên sau khi mình điền đầy đủ vào đơn đăng ký online có hiện tượng lạ.Nguyên vọng 1 của mình biến thành 1 ô trắng.Sao lạ vậy????Khi mình thay đổi nguyên vọng 1 thành International Management thì nguyên vọng 1 xuất hiện đầy đủ.Chẳng lẽ mình không được đăng ký nv1 là International Economics and Development.
    Bạn nào jokoping check lại hộ mình cái.Mong các bạn cho mình đại chỉ email để liên lạc.Xin cám ơn các bạn nhìu.
  5. tunggiang85

Giúp mình với các bạn ơi.
    Địa chỉ email của mình là tunggiang85@yahoo.com
  6. 0012151

0012151 Thành viên mới

biết nick rồi thì bạn PM cho bạn đó hỏi email, email là private mà, pải đc phép mới post lên đây chứ
  7. tunggiang85

Bạn ơi nick của bạn ấy là nick trên diễn đàn.Mình đâu biết nick của bạn ấy trên yahoo đâu.
    Các bạn ơi giúp mình với.Mình apply hoài mà cái nguyên vọng 1 :International Economics and Development cứ biến mất sau khi mình điền đủ application form online.NÓ biến mất thì làm sao mình print nó ra được.MÌnh đã viết thư hỏi họ.Nhưng mình vẫn mong các bạn có thể check hộ mình cái.
    Cám ơn
  8. tunggiang85

Bác sportman84 đang oniline phải không?Giúp em với bác ơi.Em apply mà gặp vấn đề này hoài.cám ơn bác.
  9. Annie_Moon

Annie_Moon Thành viên mới

Cách đây 1 năm mình có nộp đơn cho trường này và được chấp nhận. Nhưng mình không học vì kế hoạch thay đổi. Mình quên cả mất là mình apply cho ngành nào rồi, hình như có 2 ngành thôi thì phai
    Nhưng có thể trả lời cho bạn mấy câu hỏi, apply vào trường không khó, bạn cứ theo đúng hướng dẫn mà làm.
    - Tuổi tác không thành vấn đề, vì hồi đó mình học tới năm thứ 2 ĐH rồi
    - Mình chỉ nộp học bạ cấp 3 (mình được hơn 8.0), toefl 610, và SAT 1120, mình không nhớ là họ có đòi SAT không nhưng mình vẫn cứ nộp.
    - Mình chả nộp experience gì cả, cứ nộp mấy thứ nông dân vậy thôi
  10. 0012151

0012151 Thành viên mới

ai chả bít nick là trên diễn đàn, bít nick yahoo thì còn mail làm gì cho mệt bạn PM cho nick trên diễn đàn này đi. tui cũng làm vậy k đó.