1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về khắc tuổi?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi dobinhminh, 17/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dobinhminh

dobinhminh Thành viên rất tích cực

Hỏi về khắc tuổi?

Em bé nhà mình năm nay tuổi Hợi, ông xã tuổi Tỵ, mình tuổi Mùi. Bà chị họ chồng nói rằng em bé khắc tuổi bố mẹ. Mình ko hiểu thế nào. Bạn nào giải thích hộ với.
  2. ngochungbk2

ngochungbk2 Thành viên mới Đang bị khóa

Ặc.., min mà truyền bá mê tín dị đoan
    Hợi kỵ với Mùi, Tỵ, Sửu
  3. ngon_nen

ngon_nen Thành viên mới

Há há, Minh già sắp vỡ chum! Ợ, dưng mà còn hơn 5 tháng nữa nhỉ? Mờ đã siêu âm chưa?
    Buôn dưa tý. Nói vậy thôi, em bé nhà Minh già chỉ khắc khẩu với Papa của em bé thoai, không xung khắc nặng nề gì đâu. Đại loại như là có em bé thì Papa của em bé vẫn thăng tiến đều đều, k có gì ảnh hưởng đến công việc, sức khỏe gì cả đâu!
    Tuổi Tỵ với tuổi Hợi chỉ khắc khẩu thoai, k có gì phải lo cả. Còn tuổi Hợi với tuổi Mùi thì lại quá tốt, lếu mà Minh già sản xuất ra 1 chiếc dép thì 2 mẹ con rất hợp với nhau đớ
    Chúc mừng!
  4. nguyend_uyanh

nguyend_uyanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Khắc tuổi chỉ là cái chung nhất thôi, phải xem tử vi lá số xem cung phụ mẫu của đứa bé có tốt ko , sao đấy ăn về cha hay mẹ thì sẽ biết là tốt cho cha hay mẹ hơn, lại phải xem cả Thái Duowng , Thái Âm là cha mẹ nằm ở vị trí nào nữa. Phức tạp đấy.
    Nhưng nếu Min mà có nhu cầu Pm cho mình ngày sinh tháng đẻ, giờ sinh, địa điểm sinh( VN hay nước ngoài vì múi giờ khác nhau) của em bé để mình làm 1 quẻ cho
  5. Mr_Khoaitay

Mr_Khoaitay Thành viên mới

Mê tín dị đoan Làm gì có tuổi nào khắc tuổi nào chứ ? " nhí nhố "
  6. dobinhminh

dobinhminh Thành viên rất tích cực

Em siêu âm ra bé trai. Nhưng 5 tháng nữa mới sinh cơ mà. Tự dưng có người nói vậy lại thấy lo lo. Hâm thật
  7. CAspe106

CAspe106 Thành viên mới

Chị Minh chưa sinh mờ bác Hói đầu. em bé vẫn đang nằm trong bụng mẹ mờ.
  8. Mr_Khoaitay

Mr_Khoaitay Thành viên mới

Đừng lo nhà ông anh tôi : Chồng Sinh năm 68 ( Thân ) - Vợ 1974 ( Dần ) - Coi trai 1996 ( Hợi ) - con gai 2002 ( Tỵ ) --- Cả gia đình thành bộ tứ hành xung theo quan điểm các cụ : Dần - Thân - Tỵ - Hợi . Thế mà cả gia đình ngon lành làm ăn phát đạt vui vẻ hanh phúc .
    Bố tổ bon thầy mo ăn nói lươn khươn
  9. ngon_nen

ngon_nen Thành viên mới

Ặc, kó gì mà phải lo đâu. Chuyện khắc khẩu là chuyện bình thường thôi mà. Tớ với Papa tớ đây này, chả bao giờ nói chuyện với nhau được quá 3p, vì quá thời gian đó là y như có tranh cãi. Hơn 31 năm nay roài, lần nào cũng vậy, chuyện quá nhỏ!
    Khi nào vỡ chum thì PM cho tớ, tớ bốc cho 1 lá số tử vi. Nếu k thì tớ nhờ Papa tớ xem cho.
    Dưng mà được thằng cu Lợn vàng thì cũng thích thật đấy. Nói chung là chuẩn, k biết có bí quyết gì k?
    Thôi cứ chúc mẹ tròn con vuông cái đã nhỉ! Chắc tớ là người chúc đầu tiên ở nhà 69 đấy nhỉ? Sau này đừng có quăng tớ lên cột điện ngồi nhá
  10. iamhdts

iamhdts Thành viên mới

Chuyện khắc tuổi có vẻ đúng đấy .
    Mình khắc tuổi ba mình nên hồi nhỏ toàn bị đòn