1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi Về Làm Trong công ty " AMWAY " ??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ongvang1789, 17/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

e chưa biết cái tốt của BHDC ở VN thế nào, chỉ thấy toàn tiếng xấu thôi :))
    đi đâu cũng nghe những đứa làm rồi chửi
    mà có 1 lần lạc chân vào 1 buổi gặp gỡ hay là gì gì đó của 1 cty bán hàng kiểu này, ko nhớ nổi tên nữa, các bạn í công nhận là chỉ được cái TO MỒM , nào là 1 tháng bạn í kiếm cả trăm triệu, mua xe máy, bla bla, các bạn í tự hào là người nhanh nặng động, nắm bắt cơ hội...ôi...t vừa nghe vừa buồn cười í...
    Cais kiểu tự tin có thực tế với lại kiểu to mồm nhưng rỗng tuếch chỉ cần nhìn các bạn í là có thể phân biệt đc ngay.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    e chưa biết cái tốt của BHDC ở VN thế nào, chỉ thấy toàn tiếng xấu thôi :))
    đi đâu cũng nghe những đứa làm rồi chửi
    mà có 1 lần lạc chân vào 1 buổi gặp gỡ hay là gì gì đó của 1 cty bán hàng kiểu này, ko nhớ nổi tên nữa, các bạn í công nhận là chỉ được cái TO MỒM , nào là 1 tháng bạn í kiếm cả trăm triệu, mua xe máy, bla bla, các bạn í tự hào là người nhanh nặng động, nắm bắt cơ hội...ôi...t vừa nghe vừa buồn cười í...
    Cais kiểu tự tin có thực tế với lại kiểu to mồm nhưng rỗng tuếch chỉ cần nhìn các bạn í là có thể phân biệt đc ngay.
  2. thanh_07set

thanh_07set Thành viên mới

bạn này vui gớm! làm ra hàng mà ko bán hàng thì đói sao [:D]
    Tớ thấy Network Marketing hay và nó làm con người ta thay đổi nhiều về suy nghĩ , sự tự tin và bản lĩnh cá nhân.
    duy có điều là các bạn tham gia Network Marketing có nhiều kiểu người khác nhau nên có nhiều cách làm marketing khác nhau, người làm công ăn lương bình thường làm khác mà người quản lý hay thạc sỹ kỹ sư làm cũng sẽ khác.
    Có người làm như tra tấn, khủng bố khách hàng của mình, có người thì khách hàng rất tôn trọng và tin tưởng. Ở Việt Nam mình những năm trước năm 2005 khi chưa có luật rõ ràng thì kinh doanh đa cấp bị lợi dụng và rất nhiều người bị lừa. Ngay cả bây giờ khi mà có luật bán hàng và kinh doanh đa cấp năm 2005, không cẩn thận thì cũng nhiều người bị lừa vì có nhiều công ty biến tướng. Quan trọng là mỗi cá nhân nên có kiến thức về nó, đừng mù mờ kẻo bị lừa.
    Khi chưa biết thì tớ thấy không nên chụp mũ Kinh doanh đa cấp là lừa đảo, lừa hay không là tùy từng công ty và sơ đồ kinh doanh của họ. Bản thân kinh doanh truyền thống còn đầy các công ty ảo và lừa đảo nữa là kinh doanh đa cấp [:D]. Chút ý kiến bản thân thế thôi! [:P]
  3. maquyen

maquyen Thành viên mới

Ko cần phải lạc chân đâu
    hồi mình đăng tin tìm việc làm.
    hic 1 ngày phải có vài cú điện, gạ làm về đa cấp
    bao giờ cũng là: bạn có muốn làm chủ chính mình, làm chủ thời gian, tiên bac....
    hoàn thiện bản thân..v..v
    đồng ý với bạn
    nên tìm hieu ky
  4. lucky059

lucky059 Thành viên mới

bác cho em hỏi mấy thằng bán hàng đa cấp nó bán hàng thì khác khỉ gì mấy người bán hàng theo hình thức thông thường mà suốt ngày chúng nó bảo không có chúng nó thì không phát triển, không tiên tiến lên được.
  5. holi_war

holi_war Thành viên mới

mấy cô bán hàng đa cấp toàn cô xinh
    tớ yêu bán hàng đa cấp \:D/
  6. maquyen

maquyen Thành viên mới

theo thằng bạn minh nói!
    nó quảng cáo, trong thế kỷ 21 KDDC sẽ là bùng nô, xã hội sẽ đi theo hướng đó
    theo lý thuyết của nó, việc bán hàng đa cấp ko qua cac đại lý, mà đại lý ở đây là những người trong hệ thống của bạn.
    nghĩa là theo nó nói, khi bạn nghỉ ngơi, đại lý của bạn vẫn làm việc, bạn vẫn có tiền, vì những người kia là đại lý cấp 1,2...n của bạn (tất nhiên đó chỉ là khai quát thôi, còn nó có nhiều luật lệ lang nhang lam, mình ko hiểu và ko muốn hiêu)
    nhưng mà để có quyền hưởng hoa hông từ đại lý (nhánh) của mình, nó phải mua sản phẩm (1 tháng khoảng 6 triệu) vậy đó
    tất nhiên, nó không tiêu thụ hết thì nọ lại bán lại cho bạn bè trong công ty, hoặc chính công ty (nó nói thế)
    đâu tiên nó ko nói về khoản này, tương nó tham gia ko, ko ngo mất tiên[r37)]
    bị phan đối quyết liệt
    theo mình hiểu và đc nghe thì như vậy
    hình như mỗi công ty lại có một hình thức khác nhau về cái khoan đầu vào nên ko dám bàn thêm
    còn nó nói đây là hình thức kinh doanh hiện đại nhất, nên sẽ phat triển nhất....=))
  7. thanh_07set

"Chúng nó" mà nói thế thì tớ cũng dập thẳng cánh thôi! làm j có cái kiểu không có họ thì không phát triển đc [:D] họ chỉ là một phần trong đội ngũ những người bán hàng thôi.
    nói đúng thì phải là: không có bán và đội ngũ người bán hàng ( nói chung) thì sẽ không có sự phát triển tăng trưởng của một công ty hay tổ chức! nói rộng hơn là sự phát triển kinh tế của đất nước ( xuất siêu nhiều bao giờ chả tốt hơn nhập siêu, từ nhỏ học địa lý đã đc biết là như thế [:P])
    Bán hàng đa cấp thực ra là một xu hướng bán hàng mới trên thế giới, nó đòi hỏi kỹ năng và kiến thức thực sự từ các nhà phân phối lẻ. Chưa có trình độ, chưa có kinh nghiệm làm sai thì bị khách hàng phản cảm là đúng rồi, nói j chứ làm bán hàng đa cấp khó lắm chả dễ đâu! nhưng mà làm được thì sẽ có nhiều cái được lắm ;))
    chuẫn... toàn em xinh :))[:P]
  8. mummim85

mummim85 Thành viên mới

Cái chỗ đỏ đỏ ấy là thật ah?
  9. thanh_07set

oh.. thật chứ! tỷ lệ xuất siêu cao hơn nhập siêu bao giờ cũng tốt! các nc phát triển toàn thế mà ! [:D]
  10. holi_war

holi_war Thành viên mới

giới thiệu cho em vài mối đê:-":-":-"