1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi Về Làm Trong công ty " AMWAY " ??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ongvang1789, 17/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Blue_Iris86

Blue_Iris86 Thành viên mới

Tung hoả mù để che giấu giới tính thật à? Hôm qua mới thấy cặp với chú em cắt tóc ở Thanh Xuân cơ mà!!!
  2. holi_war

holi_war Thành viên mới

hơ hơ
    có người chú ý đến mình:-":-":-"
    chú cắt tóc ở Hoàng Hoa Thám Ngọc Hà chứ
    nhưng mà hỏi mãi có cho địa chỉ đâu
    Tớ lưỡng tính
    thể loại nào cũng chiều đc
  3. trungdp90

trungdp90 Thành viên mới

Các bác nào chưa hiểu rõ về hình thức kinh doanh theo mạng lưới người thì hạn chế chém gió.
    Đây là 1 hình thức kinh doanh đã xuất hiện cách đây ko lâu,khá phổ biến ở các nước phương Tây phát triển. Nó chỉ mới xuất hiện ở VN cách đây khoảng 5,6 năm nhưng đã phát triển tương đối nhanh. Mính xin nói qua, hình thức kinh doanh theo mạng lưới người khác nhiêu so với hình thức kinh doanh thông thường. Nó ko tốn nhiều chi phí quảng cáo cho các sản phẩm của mình mà chủ yếu là do đc marketing theo hình thức truyền miệng(A gt cho B, B dùng sp r` lại gt cho C....) Trong hình thức kinh doanh này thì bạn vừa là người tiêu dùng lại vừa là người bán luôn. Do đó hình thành 1 mạng lưới ng nôm na như kiểu cành cây ý. Với hình thức kinh doanh này, do ko tốn nhiều chi phí cho quảng cáo, và tiết kiệm được chi phí giữa nhiều khâu trung gian( 1 mặt hàng thông thường thì phải qua rất nhiều khâu trung gian mới tới đc tay người tiêu dùng cuối cùng do vậy mà giá mà ng tiêu dug phải chịu là giá cao nhất)
    Còn hình thức này thì ngược lại,ko qua nhiều trung gian lên chi phí và giá bán sẽ thấp hơn. Hình thức này nó chỉ phù hợp với các nước phát triển,có thu nhập cao nhưng tại VN nó đc áp dụng chưa thực sự tốt lên đã để lại nhiều ấn tượng xấu về hình thức KD này. Các bạn đừng vơ đũa cả nắm, ko phải tất cả đều là xấu đâu, lên có cái nhìn đúng đắn về hình thức này.
    Chắc các bạn đã từng nghe qua về công ty sinh lợi và sau nhiều lần đổi tên..-> Thiên ngọc minh uy. Đây có lẽ là 1 hình tượng xấu( 1 con sâu làm hỏng nối canh) Các bạn biết cái phí mà để là 1 thành viên trong công ty lên tới hàng triệu đồng....
    Phí thành viên của Armway là 180k hay gi đó, mình có mấy đứa bạn cũng làm ở đó lên cũng biết thêm 1 số điều,
    Với lại theo mình đánh giá thì Sp của Amway thì tương đối tốt nhưng giá thì đắt,đc làm từ thiên nhiên,ko độc hại
    KHÔNG PHẢI LÀ MÌNH ĐANG QUẢNG CÁO HỘ AMWAY ĐÂU. CHỈ LÀ NHỮNG ĐIỀU MÌNH BIẾT VÀ CHIA SẺ VỚI MỌI NGƯỜI. MẶC DÙ THẰNG BẠN ĐÃ NÓI VÃ BỌT MÉP ĐỂ MỜI THAM GIA NHƯNG MÌNH VẪN CƯƠNG QUYẾT NÓI KO.
    có thể trong tương lai hình thức này sẽ phổ biến và phát triển nhưg hiện tại thì nó ko thực dụng.
    " CÓ thể bạn sẽ nhận đc những lời ngon ngọt như thu nhập cao-códdưa3000 USD/1h.. rồi nâng cao kỹ năng giao tiếp, năng động hơn, biết các kỹ năng để thuyết phục khách hàng.. và.." Mình khuyên các bạn ko lên tham gia để khỏi phải hối tiếc=)).
  4. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

bạn này thừa thời gian ghê, ngồi type cả đoạn dài.....quả là hiểu biết rộng..[:D]
    trên biện hộ cho Armway và MLM, dưới thì khuyên ko nên tham gia....=))
  5. thutrang82

thutrang82 Thành viên mới Đang bị khóa

hàng mẽo đấy, mua nhiệt tình đê bà kon,
    tiền lợi nhuận nó sẽ có phần nộp thuế cho chính phủ Mẽo, giúp chính phủ Mẽo có tiền nuôi quân đội oánh bọn khủng bố an kê đa với bọn ta li ban, và các bọn khác,.... bảo vệ hoà bình nhân loại, phát dương dân chủ toàn cầu ...
  6. maquyen

maquyen Thành viên mới

ko nên tham gia voi nhung ai ko cam thấy phù hợp
    ý bạn ấy chỉ nói là nó ko lừa đảo
    chỉ là nguoi bán hàng có nhiêu nguoi lua dao
    nếu lùa thi nó đã bay tu lâu rôi
  7. junchen

junchen Thành viên rất tích cực

Nên tìm hiểu và học về marketing trước khi phát ngôn để tránh tư vấn linh tinh.
    Cá nhân tôi khuyên bạn không nên gắn bó, vì bạn sẽ mất nhiều hơn được. Một tuyệt chiêu của bán hàng đa cấp là tuyên truyền đưa cho bạn những tấm gương thành công ra sao. Đưa bạn vào một 'chân lý' đây là công việc gia đình, tính thừa hưởng, nhân văn hơn bán hàng truyền thống. ....
    Hãy giả định mình là người làm kinh tế thì những luận thuyết đây có ổn không?
    MLM (multi level marketting) là một phương pháp mới có nhiều ưu điểm. QUAN TRỌNG NHẤT LÀ XUẤT PHÁT TỪ TƯ BẢN .
    Tôi chỉ nói đến thế thôi không dài hơn vì nếu ko bạn sẽ mất khoảng 1 tháng để nghe phân tích mất.
    Nếu chưa thật sự hiểu hãy dành 3 tháng tham dự các lớp AMWAY tham dự thử đi. Bạn sẽ hiểu
  8. maquyen

maquyen Thành viên mới

Mình cũng tưng nói với bạn mình như vậy!
    mức độ bóc lột người lao động rất cao!
    số lượng bạn hưởng rất nhỏ so với số lượng bạn làm ra!
    ở vision nhưng thành viên cấp 8 mỗi năm đc đi nhi chau âu 1 chuyến
    nhưng ở cấp 8 bạn phải duy tri múc bán hang không lồ
    chả thấm gì voi so tien dó!
    vậy đó
  9. vankhoa2001

vankhoa2001 Thành viên quen thuộc

Kể cho cả nhà nghe một chuyện:

Mình mới quen được một người bạn nước ngoài. Anh ta cứ rủ mình đi dự một buổi "meeting" và "action" của công ty anh ta gồm "500 business" ở Trung Quốc, Malasia và Việt Nam tham dự. À, nghe cũng phê đấy chứ! Tuy nhiên mình bận, mấy lần ko đi được. Chủ nhật trước, anh ta lại mời, và nói là có nhiều hoạt động hay. Ừ thì đang rảnh nên đi, đến nơi mình cho cô bạn vào do thám trước. Thấy ổn, mình mới gọi cho anh bạn kia ra đón ở cửa.

Vừa vào đến nơi thì mình biết ngay đó là AMWAY. Đã sợ gần chết vì ngày xưa từng bị lôi kéo rồi. Hồi đó nghe giới thiệu xong là mình đã lập tức nghĩ: "Mình học hành đàng hoàng, giờ đi làm cái đứa bán lẻ lừa đảo để bị ăn chửi à?". Ai dè giờ lại vớ phải đúng bọn BHĐC 1 lần nữa.

Vào nói chuyện, mình vốn không giỏi tiếng nên có 1 anh phiên dịch người miền Nam ngồi tiếp chuyện với anh bạn nước ngoài kia. Khi anh phiên dịch (và cũng là ng làm trong AMWAY) hỏi: "Các em có muốn có thêm cơ hội để kiếm tiền một cách dễ dàng, không mất thời gian và chỉ là LÀM THÊM không?". Mình lập tức trả lời: "Em khá hài lòng với công việc hiện tại và cũng chưa bao giờ có ý định làm giàu. Nên có lẽ là dù có cơ hội để kiếm thêm, thì em cũng sẽ không làm!". Còn cô bạn thì trả lời là "có". Thế là anh ta thao thao bất tuyệt đúng 3 tiếng. Mình không hề nói điêu, đúng 3 tiếng nhé. Cô bạn mình hoảng, ngắt lời anh ta và hỏi: Ví dụ em muốn kiếm thêm mỗi tháng 1 triệu thì em cần phải đạt được mức gì?". Và, 1 triệu 1 tháng đồng nghĩa với việc bạn phải bán được khoảng 30 sản phẩm (mình tính trung bình mỗi sản phẩm 100K). Cô bạn mình nói ngay: "Em xin lỗi, thế thì em chỉ có thể mua và dùng cho bản thân, chứ em sẽ không bao giờ có thể đạt được chỉ tiêu đó". Nói thế rồi mà vẫn ko được tha.

2 lần mình bị bọn này nó mồi chài, chết khiếp. Điều mà mình cảm nhận, là bọn họ nói có vẻ rất thuyết phục và hoành tráng. Nhưng giống như một con vẹt được đào tạo bài bản và học thuộc mà thôi! Mình và bạn mình đã rất nhiều lần nói thẳng: "Xin lỗi, bọn em cảm thấy mệt, anh nói ngắn gọn chút được không? Hoặc hôm khác chúng ta sẽ nói chuyện tiếp". Nhưng cái anh chàng người miền Nam này vẫn ngu ngốc ************ bọt mà không hề quan tâm đến cảm xúc, thái độ của người đối diện. Sau đó thì 2 đứa về. Mừng như vừa ở tù ra. Và, mình bái bai luôn anh bạn nước ngoài rất hiền, rất đẹp trai kia để tìm lại bình yên[r23)].

************: Hic, viết là bá.n nư.ớ.c bọt mà cũng bị bộ lọc kiểm duyệt kìa[r23)].
  10. maquyen

maquyen Thành viên mới

Thằng bạn thân của mình nói mình còn ngắt lời
    gặp mấy người này thi bye luôn
    bạn chịu đựng gỏi đó
    ngồi đúng 3 tiếng cơ a!