1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi Về Làm Trong công ty " AMWAY " ??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ongvang1789, 17/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Zaingoan

Zaingoan Thành viên mới

nó bán nhiều thứ
    nhưng chủ yếu là đồ chăm sóc sức khỏe
    các thực phẩm chức năng
    1 số máy lạ lạ trông hay hay nhưng chả tác dụng gì
  2. 3214568

3214568 Thành viên mới

Chui vào website nó coi :
    http://www.amway.com.vn
    Nó có nhà máy đóng gói sản phẩm ở VN - Khu CN ở Đồng Nai nên có cơ sở niềm tin rồi.
    Còn nguyên tắc kinh doanh của họ là không bỏ đồng ngân sách nào vào truyền thông đại chúng. Văn hóa kinh doanh của họ là '''' truyền miệng ''''. Họ không thành lập hệ thống như kinh doanh bình thường ( Nhà phân phối - Đại lý cấp 1,2,3... kho vận...) mà tự nhà của thành viên là kho, xe của thành viên là phương tiện giao vận, ... cũng dài lắm. Ở Thái Lan và TQ họ cũng thành công, ở VN mình thì chắc chịu ảnh hưởng của biến thái bán hàng đa cấp nên cũng nhiều oan ức.
    Nhưng thôi, hiểu văn hóa tiêu dùng, văn hóa địa phương .... thì thành công sớm, nếu không như một cuộc thử nghiệm thị trường.
    Dù gì nhà máy nó đã đặt ở VN rồi thì nó cũng có tính bền vững hơn.
    Chúc các thành viên Amway thành công. Còn mình thích dùng dầu gội giá 500đ vì có tóc đâu mà lo quá....
  3. style_8x

style_8x Thành viên mới

bùn cười ... mấy pác ko biết rõ nói toàn những cái ko đâu ... biết thì nói ko biết thì nhìn . chứ nói ra bùn cười lắm . vô web mà coi nha .ko mất nhiều thời gian đâu
  4. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Cái hồi còn là sinh viên.Cũng đã từng tham gia vài cái hội thảo của một hãng dinh dưỡng heberlife vì có ông bạn quảng cáo.Nghe quảng cáo và thảo thuận thì hay lắm nhưng mà gần như không có hiệu quả.Rồi sau một thời gian gặp lại ông bạn hỏi tình hình thế nào thì ông ý bảo là tạm thời nghỉ vì có một số vướng mắc.Nhưng cũng biết là ông bạn đấy cũng khá tốn kém ở cái vụ này.Thế mà!
    Nhưng đúng là nhìn về cái kinh doanh đa cấp này nước ngàoi nó làm chuyên nghiệp và rất hay.VN cũng có nhiều cuộc hội thảo của các nghành liên quan nhưng chưa có câu trả lời hợp lý.Thế mà!
  5. Nguom

Nguom Thành viên quen thuộc

Chết kười với thèng béo. Amway léo có cái máy nào đâu ku iem ạ.
  6. KID1414

KID1414 Thành viên quen thuộc

Mời bác vào đây xem. Tự mình hãy nhận định đúng sai các bác nhé...quan điểm của em là ko làm giàu cho bọn TÂY và không tham gia bán hàng đa cấp...vớ vẩn...bọn nó toàn nói tốt thôi...SP chẳng có tem nhãn mác jì cả. thực phẩm bổ xung ko có kiểm định...vvv...
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=76129
    http://www.lamchame.com/forum/archive/index.php/t-13634.html
    Các bác vào google có cả đống...
    Thử xem nhưng ai làm cho amway giầu có nào...toàn bốc phét...nghe chó dek chịu được. Hỏi về ămway có bao nhiêu chi nhánh, ở bang nào...dek biết gì...căn bản TA ko biết nên hỏi chi toàn nói tránh, nói linh tinh. Hôm bọn nó thảo luận ...nó lấy chai nước rửa bát và một chai sunlight bóc mác ra thử nghiệm...mịe...em mà quay được cảnh đấy (dk chai sunlight có mác) thì bọn sunlight nó kiện chêt cụ chúng nó. Toàn lũ lừa đảo.
    Cái này cơ bản là gióng bản hàng đa cấp nhưng nó khôn hơn, văn minh hơn.
  7. Zaingoan

Zaingoan Thành viên mới

vừa vào cái trang chủ của nó
    thì cũng na ná
    thực phẩm chức năng
    với cả hóa mỹ phẩm còn giề nữa
    mấy cái này còn cảm tính hơn
    thích thì bảo tốt mà ko thích thì bảo ko tốt
    dạo này tửu lượng thế nào rồi
    bao giờ hội điếu cày làm phát đê
  8. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Ai chưa ở Tây hay Đông, Nam, Bắc (ngoài VN) thì xin đừng đưa ra nhận xét là bán hàng đa cấp thành công hay lừa đảo gì nhé. Chỉ nói ở VN thôi. Còn như em ở Úc khùng thì thấy nó ko phổ biến lắm.
    Và chung quy, Tây ta gì thì trò này cũng pẩi mặt thật dày . Còn làm Amway ở VN thì (có vẻ) sẽ ko lợi, vì sau này đa số các pác phải đi mồi chài người khác (thân quen chứ đâu) và nói dối như Cuội thoai
  9. firellagner

firellagner Thành viên mới

Điển hình của việc đa cấp chăn người thân...
    Còn mà cứ đến tận nơi mà nghe người ta nói không thì kiểu gì chả tốt...người ta muốn mình cắm đầu vào mà không nói tốt mới là lạ. Nên ngồi mà nghĩ kỹ tính toán lại, theo phân tích và nhận định của bản thân là không hề tốt cái kiểu đa cấp này tí nào cả...
  10. style_8x

style_8x Thành viên mới

Em ko biết ai là người đã giới thiệu pác đến với Amway , nhưng theo những gì bác nói thì em đảm bảo với bác 1 câu :'''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' pác biết về AMWAY nhưng ko hiểu về nó '''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' . Với lại cũng phải trách cái người đã giới thiệu bác , truyền đạt ko đúng hướng .
    Em ko định trả lời câu hỏi của pác nhưng thấy những gì bác nói 1 cách quá đáng quá nên thôi quyết tâm trả lời 1 số :
    Trụ sở chính của AMWAY đặt tại Ada , Michigan , Hoa Kỳ . Với diện tích 137.6ha , chiều dài hơn 1 mile . Việt Nam là 1 trong 3 quốc gia - ngoài Mỹ và Trung Quốc có nhà máy sản xuất đặt tại Khu công nghiệp Amata , tỉnh Đồng Nai .
    AMWAY VN nằm trên diện tích : 8.080 m2 với tổng diện tích xây dựng là : 4.176 m2 , bao gồm diện tích khu vực sản xuất là :1.100 m2 và diện tích kho bãi là : 2.200 m2 .
    Với số vốn đầu tư là 14 triệu $ , ký kết với bộ tài chính trong vòng 50 năm mới được rút vốn .
    Tiếp nếu bác quay cảnh nước rửa bát Sunlight , bảo họ kiện thì bác cứ thoải mái chuẩn bị máy quay phim đi cho nét .Vì khi tham gia Amway bản thân những người tham gia ko phải là nhân viên mà là '''''''''''''''' đối tác '''''''''''''''' .Đối tác ở đây chính là những nhà phân phối hay nói cụ thể hơn là những là bán buôn , khác ở kinh doanh truyền thống là ở chỗ ko phải mở cửa hàng ,ko cần đầu tư nhiều vốn - vẫn là người làm chủ kinh doanh , bên cạnh đó NPP cũng chỉ là người tiêu dùng , bản thân họ dùng thấy tốt họ chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người, mà để chứng minh sp tốt thì phải so sánh , chỉ đơn giản là vậy thôi . ( em nói thêm những ai là ''''''''''''''''Nhân Viên trong Amway - họ là những người làm trên công ty , ở HN là 274 Bạch Đằng , họ có nhiệm vụ lo về phần sổ sách , giấy tờ ,lưu giữ cách giữ liệu , lưu thông hàng hóa và những ai là nhân viên rồi thì ko được tham gia NPP )
    Giấy chứng nhận - kiểm định sản phẩm các pác có thể gặp người đã và đang làm trong Amway , sẽ cho các bác nhìn tận nơi sản xuất , cũng như những giấy tờ có liên quan .
    Còn ''''''''''''''''giống bán hàng đa cấp '''''''''''''''', thì em khẳng định luôn hộ bác : Amway kinh doanh theo mạng bán hàng đa cấp . ''''''''''''''''Amway là cha đẻ của ngành kinh doanh đa cấp '''''''''''''''' trải qua 50 năm kinh nghiệm và có mặt trên 80 quốc gia và vùng lãnh thổ .Tại sao lại nói vậy ? '''''''''''''''' Vào những năm đầu của thập niên 70, KDTM bắt đầu bị sự phản đối mãnh liệt. Năm 1975 trong hội đồng liên bang Hoa Kỳ có những nhân vật phản đối KDTM và đồng nghĩa KDTM với hình tháp ảo là hình thức lừa đảo đang bị cấm ở Hoa Kỳ. Đây là đòn đánh đầu tiên của chính phủ vào KDTM. Bắt đầu cuộc chiến dũng cảm của các công ty KDTM để khẳng định chân lý, tính đúng đắn của mình. Công ty Amway đứng mũi chịu sào, suốt bốn năm liền hầu tòa từ năm 1975-1979. Cuối năm 1979 toà án thương mại liên bang hoa kỳ công nhận phương pháp kinh doanh của Amway không phải là hình tháp ảo và được chấp nhận về mặt luật pháp. Từ đó Bộ luật đầu tiên về KDTM ra đời tại Mỹ ''''''''''''''''. Các pác có thể search lại trên : http://www.saga.vn/view.aspx?id=3692 , nếu ai thực sự quan tâm thì rất nhiều thông tin .
    Em rất cảm ơn bác vì đã đưa ra 2 trang web khá hay , webtretho em có tìm hiểu khá nhiều ... để biết thêm chất lượng sản phẩm những ai quan tâm có thể đọc về webtretho các mẹ có nói rất nhiều về chất lượng . Đắt sắt ra miếng , nhưng khi nghiêm túc tìm hiểu , phân tích về sản phẩm thì đắt hay ko là do cảm nhận của mỗi người . Ai chả muốn dùng đồ tốt mà rẻ chứ . Tâm lý chung mà .
    Kinh doanh truyền thống hay kinh doanh đa cấp cũng vậy thôi , mọi người làm gì cũng chỉ vì kiếm tiền , phục vụ cho nhu cầu của riêng mình . Ai cũng đều có quyền lựa chọn , chọn theo cách nào đấy là do nhận thức - khả năng của mỗi người , khi đã chọn ra con đường cho riêng mình thì phải quyết tâm mà lao theo , phải bỏ công bỏ sức , nỗ lực thì mới đạt cái được gọi là thành quả . Cái gì cũng có giá cả .
    Với riêng bản thân em khi đến với Amway được nhiều hơn là mất - sẽ phải thất bại , nhưng sau thất bại thì mọi chuyện sẽ khác .'''''''''''''''''''''''''''''''' Không có gì là không thể mà ''''''''''''''''''''''''''''''''

Được style_8x sửa chữa / chuyển vào 23:42 ngày 19/03/2009
    Được style_8x sửa chữa / chuyển vào 00:10 ngày 20/03/2009
    Được style_8x sửa chữa / chuyển vào 00:17 ngày 20/03/2009
    Được style_8x sửa chữa / chuyển vào 01:03 ngày 20/03/2009