1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi Về Làm Trong công ty " AMWAY " ??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ongvang1789, 17/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenhung75

nguyenhung75 Thành viên mới

Nếu tôi nhớ ko nhầm thì cái cơ chế tính điểm của AMWAY tôi nghĩ là khó thực hiện với nhiều người, để đạt được điểm tối thiểu theo yêu cầu thì ít nhất 1 tháng bạn cũng phải mua về dùng hoặc vận động những người trong hệ thống của bạn mua khoảng vài triệu tiền sản phẩm của nó. Vận động thì hơi khó với tâm lý dân mình, mà bản thân ko xông xênh thì ko thể cứ vài triệu/ tháng chỉ mua hàng AMWAY mà dùng. Vả lại, cơ chế tính điểm chỉ tính trong tháng, ko cộng cho tháng sau nên khả năng thu lợi là ko dễ dàng.
  2. million1988

million1988 Thành viên mới

các bác bình luận thật hay.nhưg cho em hỏi các bác hiểu nnhư thế nào về bán hàng đa cấp.MLM là gì các bác biết không?
    Kình thức MLM giúp cho người tiêu dùng chúng ta không phải bỏ vào 1 số tiền cho quảng cáo của các công ty các bác lên m,ang j mà tiềm hiểu MLM giúp các bác cái gì để hiểu về nbó
  3. leminhleminh

leminhleminh Thành viên mới

Tớ không thích lắm,không biết người khác thế nào
  4. goahead8x

goahead8x Thành viên mới

... mình bị mời 2 lần rồi! Có 2 câu hỏi nhỏ, bạn nào làm a-w trả lời hộ cái!?
    - Sản phẩm ko quảng cáo, chỉ qua truyền miệng... & có tác dụng với một số người. Dù là nghiên cứu, sáng chế cá nhân đi nữa, vậy khi có 1,2,..n trường hợp bị tác dụng phụ thì xử lý ntn!? (đố các bạn biết tôi nhận đc câu trả lời là gì!!). Đây là một "mánh" giảm chi phí so với các sp khác!
    - Sản phẩm kô có các đại lý phân phối, vậy để đến tay người tiêu dùng... qua con đường nào!? Chính là các bạn tham gia thôi, tiền lương lậu vận chuyển, quảng cáo ăn cả vào lương của bạn rồi!
    - Khi lô sản phẩm vào thị trường tiêu thụ giảm,... dẫn đến cắt chỉ tiêu nhập sp! Vậy hệ thống bán hàng đa cấp hiện hữu dành cho ai!? ai bảo đảm cho họ!?
    Có vẻ có những cách thức kinh doanh nhất định, những cách xử lý nhất định,,, đều thông qua thị trường vậy!?
  5. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Nếu có thời gian thì lướt qua topic này, có cái nhìn khá đầy đủ về MLM
    http://www.tathy.com/thanglong/showthread.php?t=1680
  6. antigod

antigod Thành viên rất tích cực

Cái này là khác biệt giữa Multi Level Marketing (Bans hang da cap) và Marketing truyền thống.
    Marketing truyền thống họ dùng 1 phần tiền từ bán hàng để trả cho quảng cáo như mọi người vẫn thấy.
    Còn bán hàng đa cấp thì họ dùng tiền đáng nhẽ trả cho quảng cáo để chia cho những người trong mạng lưới đi bán hàng.
  7. kekhatgai

kekhatgai Thành viên mới

Sp AW cũng như vô vàn sp khác, ai thấy hợp cái gì thì dùng, ko thấy hợp thì ko dùng, chả phải bài bác hay quảng cáo làm gì. Còn cty đó lựa chọn phương thức kd nào hợp pháp là được.
  8. kekhatgai

kekhatgai Thành viên mới

Nhà tớ dùng nước giặt AW SA8 một thời gian, sau có nước giặt Arien của P&G rất ok mà giá = 1/2 AW nên thôi dùng SA8.
    Arien lại có tác dụng như Prewash của AW nữa nên rất tiện. Vết bẩn nhiều trên đồ dơ thì đổ Arien vào ko cần vò rồi cho máy giặt là ok. Prewash của AW cũng rứa mà phải mua 2 loại bất tiện hơn Arien.
    Được kekhatgai sửa chữa / chuyển vào 10:36 ngày 02/05/2010
  9. ms0910

ms0910 Thành viên mới

Có lần em đã đi tham dự 1 cái hội thảo của AMWAY tại HN, đội ngũ bán hàng viên có vẻ sùng bái kinh khủng (cảm giác như mình lọt vào cái bang hội nào í). Nghe nói nhiều người cũng có thu nhập khá khá từ cái này. Hiện tại thì bây giờ cũng có thể tạm tin tưởng đc.
  10. haitotbung

haitotbung Thành viên rất tích cực

Vào bán hàng đa cấp rồi mất bạn mất bè, mất họ hàng làng xóm. Có đáng không?
    Bọn bán hàng đa cấp như 1 bọn bị tẩy não, như các con chiên ngoan đạo nghe truyền giáo.
    Theo tớ được biết, thì cái đám "Tâm Việt" là trợ thủ đắc lực đào tạo ra bọn ba hoa bốc phét bán hàng đa cấp. Đối với bọn bán hàng đa cấp, thì đừng cãi nhau với chúng nó (không lại được đâu, nghề chúng nó là ba hoa bốc phét mà). Tốt nhất là cứ đuổi thẳng cổ.