1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về Lăng Cô Resort

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi yuku, 23/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yuku

yuku Thành viên mới

Hỏi về Lăng Cô Resort

Nhà tớ sắp đi nghỉ mát ở Lăng Cô, nghỉ tại resort. Lần này đi có con nhỏ kèm theo nên ko cho phép bố mẹ đi mầy mò như trước nữa.

Bác nào đã đi Lang Co rồi cho mình chút kinh nghiệm nhé. Ví dụ những kinh nghiệm về phòng ốc, dịch vụ, giải trí trong resort và ngoài resort (đẹp, vui, ngon, bổ, rẻ...)

Cám ơn các bác trước nhé
  2. likemoon

likemoon Thành viên mới

Bãi biển Lăng Cô có 2 khách sạn:
    KHU NGHỈ DƯỠNG LĂNG CÔ
    Phường Lộc Hải, Quận Phú Lộc, Huế.
    Tel: (84 54) 873555 1 Fax: (84 54) 873504
    Thanh Tam Hotel
    Add:Langco beach, Hue City, Vietnam
    Tel:(84.54) 874456
    Khu Lăng Cô có bãi biển và khu nhà nghỉ đẹp, phục vụ chu đáo, chuyên nghiệp, tuy nhiên tiền phòng đắt: khoảng 600k. Ở đây có bể bơi đẹp, có một quán bar ngoài trời, buổi tối thú vui duy nhất là ra đấy hóng gió.
    Bên Thanh Tâm rất nhiều Tây ở, chắc vì rẻ hơn: 200K/phòng. ăn uống bên này ngon rẻ hơn Lăng Cô, nếu bạn ở bên Lăng Cô resort thì nên đi bộ sang Thanh Tâm mà ăn. Thanh Tâm ko được đầu tư như Lăng Cô nên cái view trông ko đẹp. Nhân viên phục vụ không chuyên nghiệp (chủ là tư nhân nên chắc đây toàn con cái trong nhà, năm kia tớ đến thấy mấy em mặc đồ ngủ, chó mèo chạy loạn xị ..hi hi...năm ngoái có đỡ hơn).
    Vùng biển này vẫn còn hoang sơ, không có dịch vụ vui chơi giải trí gì hết. Buổi tối bạn nên gọi xe ôm đi quán Sao Biển gần chân cầu Lăng Cô-cách khu nghỉ mát khoảng 3km...ở đây có món mực hấp và cháo tuyệt ngon....nhắc đến thèm dỏ rãi..., giá cả hợp lý. Hoặc nếu có thể thì lang thang theo người dân đi câu mực, cái này phải có quan hệ tốt nhé .
    Ban ngày trời nắng đi bơi thì cháy đen nên bạn có thể đi xe ôm lên đèo Hải Vân, hoặc thuê xe lên núi Bạch Mã, ra bãi biển Chân Mây...
    Còn cái chợ ở đấy thì chớ dại mà đi, chả có gì sất, hoa quả không có mà hải sản cũng không, các bà các cô chửi nhau như hát hay......nghe không hiểu gì hết
    Tóm lại đi Lăng Cô là một sự lựa chọn đúng đắn, tớ đã đi 2 lần và vẫn muốn đi lần thứ 3. Chúc vui vẻ
    Được likemoon sửa chữa / chuyển vào 16:53 ngày 23/06/2006
  3. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Được vuthanhminh sửa chữa / chuyển vào 17:00 ngày 23/06/2006
  4. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Đi mỗi Lăng Cô không thì hơi phí. Tớ có chương trình thế này:
    Ngày 1: (đã đến Lăng Cô nhận phòng rồi nhé)
    Ngày 2:
    Sáng: Dậy sớm, ăn cháo cá (món đặc sản của Lăng Cô). Chạy qua Hải Vân, ngắm bình minh trên vịnh Đà Nẵng. Tiếp tục tới bãi biển Xuân Thiều. Khu du lịch Red Beach. Khu này của công ty cũ tớ. Khu này có rất nhiều các trò chơi dưới biển. Bên cạnh đó, chỉ cần 15'' đi thuyền ra Vịnh ĐN, bạn có thể tới với Đảo Ngọc, hòn đảo duy nhất của Huế, nơi này đã được đầu tư thành khu du lịch, bạn có thể lặn biển ngắm san hô, ngắm hải sâm (chỉ ở vùng biển này mới có), chơi các trò chơi trên biển.
    Giá bên này rất ổn.
    Nếu ok thì email cho tớ trong giờ làm việc. Tớ có thể đặt trước cho cậu với giá rẻ hơn. (vuthanhminh@gmail.com)
    Chúc vui
  5. likemoon

likemoon Thành viên mới

Chương trình hay quá, bọn tớ định tháng 7 này đi Lăng Cô, cho tớ hỏi khoảng 21/7 thời tiết ở đó ổn chứ, đã có bão chưa nhỉ?
    Khi nào đi sẽ nhờ Thanh Minh giúp đỡ nhé . Thanks
  6. muonghoa

muonghoa Thành viên mới

Nếu ở Lăng Cô resort bạn có thể đi băng ngang qua đường cái để ngắm cảnh đầm nuôi hải sản của dân địa phương. Tên của đầm nước này thì tôi không nhớ nhưng phong cảnh ở đây thì đẹp tuyệt vời. Không khác gì một bức tranh thủy mạc!
  7. notatall

notatall Thành viên mới

Tớ mới ở Lăng cô về, dịp này hết Festival Huế rồi chắc Lăng cô phòng sẵn hơn. Giá phòng dao động từ 35$ đến 55$. Ở đây nghỉ dưỡng thì tốt chứ vui chơi thì còn quá ít cái để du khách tham gia. Tớ nghĩ giành thời gian cho Lăng cô 1-1.5 ngày là hợp lý. Đặc biệt dạo này thời tiết ở đó đang nắng nóng cả ngày nên không ra ngoài được chỉ nằm nhà phòng lạnh thôi cũng hơi phí. Biển xanh và trong, cát êm và đặc biệt đi chân trần có tiếng kêu ột ột rất ngộ. Tuy nhiên buổi sáng không tắm được do đêm có nhiều tàu cá chạy qua lại làm sáng ra nước biển có lẫn khá nhiều váng dầu do triều lên mang vào. Về ăn uống nên ra ngoài lang thang tìm kiếm thú hơn, trừ khi bạn muốn nghỉ dưỡng hoàn toàn thì có thể ăn ngay trong Resort.