1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về Logo và nhãn mác ạ!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi badinh, 04/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. badinh

badinh Thành viên mới

Hỏi về Logo và nhãn mác ạ!

Mình đang nghiên cứu thiết kế logo, nhãn mác quần áo. Bạn nào đã biết phần mềm và website nào dành cho việc này thì chỉ cho mình tham khảo với. Mình cảm ơn nhiều, vote ngàn sao đấy ạ.
  2. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Mình thường dùng Adobe Photoshop/ Illustrator. Có thể vẽ được bất cứ hình gì mà cần vẽ.
    Bạn vào trang dohoavn để biết thêm!
  3. p2ptrp

p2ptrp Thành viên rất tích cực

AA logo với cả logo Studio bạn tải về mà dùng ... sẽ dễ sử dụng hơn nếu bạn chưa biết gì về đồ họa.
    http://www.aaa-logo.com/download.php
    http://www.aaa-logo.com/download.php
    Đã có bác nào đấy ở bên thiết kế đồ họa còn vẽ logo bằng word với cả paint rùi cơ đấy ... bạn thử xem!
  4. xmenxmen

xmenxmen Thành viên mới

Không quan trọng là thiết kế logo bằng ứng dụng gì. Quan trọng là phải có ý tưởng hay chứ còn việc vẽ lại thì ối thợ vẽ được.
  5. catxk

catxk Thành viên mới

Vẽ logo thì thợ vẽ nào chả vẽ được , nhưng để có 1 cái cho ra hồn thì còn cần học chán chê , không thì người ta sinh ra cả 1 ngành học đồ họa để làm gì hả bác
  6. t_mustang

t_mustang Thành viên tích cực

bạn phải biết một chút về màu sắc. Một chút về tử vi. Một chút về marketing. Một chút về hình hoạ không gian... Mootj chuts ve kien thuc xa hoi...
  7. xmenxmen

xmenxmen Thành viên mới

Để làm thợ vẽ chứ còn làm gì, hoặc hơn 1 tí nhưng nếu học đồ hoạ ra thì chưa đủ để thiết kế đâu ạ. Dĩ nhiên để thiết kế cần biết lý thuyết về màu, các yếu tố khác như quan niệm ngũ hành, tử vi, marketing, ... nhưng mình vẫn khẳng định là quan trọng vẫn là ý tưởng. Còn việc hiện thực hoá (vẽ lại, chỉnh sửa, tư vấn) thì có thể cần nhân viên đồ hoạ.
    Cũng giống như kinh doanh, quan trọng nhất là phải có ý tưởng rồi mới nói tới cái gì khác.