1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về lớp học tiếng Anh thầy Mạnh

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi uron_86, 28/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. be_bu0206

be_bu0206 Thành viên mới

to Vanhieupfiev: sinh viên BK hả? vào thử đây xem nhé:
    http://www.ttvnol.com/english/739468.ttvn
  2. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Tớ cũng đang học thầy Mạnh đây, mới được 6 tháng thôi, thấy cũng tốt. Lúc đầu học thì hơi chán vì fải học lại grammar từ đầu và nghe băng hơi dễ, nhưng mà đến thời điểm này tớ học thì thấy cũng có rất nhiều cái hay và khó.
    Tớ thấy có nhiều topic về việc học TA ở thầy Mạnh rồi, nhưng mà thấy rất lạ là rất nhiều bạn nói những lời lẽ ko hay về thầy mặc dù chưa học thầy buổi nào. Tớ ko nói là các bạn í bịa chuyện, nhưng mà thực tế thầy cũng ko đến nỗi tệ thế đâu. Thầy sính Mỹ, công nhận, và thầy hay buôn những chuyện ko hay ho lắm. Nhưng hơn hết, tớ thấy thầy là một người thầy rất tận tâm. Thầy luôn mong muốn học sinh đạt kết quả cao nhất, và thầy sẵn sàng bỏ sức lực để giúp đỡ, tạo mọi điều kiện cho học sinh miễn là học sinh đó chăm chỉ và có quyết tâm.
    Nói đến thầy Mạnh thì nhiều người cứ nghĩ rằng: học thầy bị chửi như cơm bữa thì ai mà chịu đuợc. Xin thưa với các bạn rằng, hơn nửa năm nay lớp tớ học chưa lần nào bị thầy chửi. Chỉ có một số hôm bị thầy khiển trách vì học hành cẩu thả, ko chuẩn bị bài kỹ hay nghỉ nhiều. Những lúc đó, thầy chỉ nói rằng "tôi rất lấy làm fiền lòng vì tinh thần học tập của các bạn, tôi chỉ muốn dành cho các bạn những quyền lợi tốt nhất, các bạn cũng là người lớn rồi, các bạn nên tự suy nghĩ...". Những lời nói của thầy chỉ khiến bọn tớ cảm thấy nên học hành tử tế hơn để khỏi phụ công thầy thôi.
    Bên cạnh đó, tớ thừa nhận thầy có một số nhược điểm về tính cách nhưng mà chuyện đó thiết nghĩ ko fải là lớn, trái lại, hầu như hôm nào học, nghe thầy buôn, cả lớp cũng cười ngoác cả mồm
    Học thầy ko fải chỉ được đào tạo cơ bản về 4 kỹ năng TA mà còn rèn luyện được về tính kiên trì, có kỷ luật. Thêm nữa còn biết thêm nhiều kiến thức xã hội khác.
    Tớ cũng học thày Nghiêm rồi, nói thật là ko thích tẹo nào. Học 2.5hrs oải hết cả người, lớp đông như kiến, thầy thì dạy cứ như bật đĩa. Có thể là tớ lười học, nhưng mà học như thế mệt lắm, khó mà theo lâu dài được. Với lại, thầy Nghiêm dạy dịch tớ thấy hay hơn dạy TOEFL.
    Chỉ là một vài điều tâm sự với những bạn muốn học thầy Mạnh.
    Còn về việc tổ chức lớp thì cũng chả có gì khó đâu.
    1. Ko nên gọi điện, vì thầy ko bao giờ đồng ý đâu. Muốn tổ chức lớp nên gom đủ hết người (tầm 40 trở lên vì còn fải kiểm tra), lập danh sách, tên, địa chỉ, điện thoại, trường đang học (ghi hết là Ngoại thương năm 3 nhé ), cả tên trường định đi (thủ tục thôi). Sau đó đến nhà thầy đặt vấn đề tổ chức lớp, xin kiểm tra.
    2. Nếu thầy bây giờ ko còn lớp trống thì cũng ko sao, cứ để danh sách đấy, thỉnh thoảng gọi điện nhắc thầy, khi nào có giờ dạy thầy sẽ gọi đến kiểm tra.
    3. Thầy cũng chả bao giờ hỏi form fiếc đâu mà lo, chỉ cần qua vòng kiểm tra thôi (kiểm tra dễ lắm, chủ yếu xem phản xạ thôi, nghe câu ngắn như kiểu part A trong phần listening skill hồi xưa í, mà còn dễ hơn, nên ko có gì fải sợ)
    4. Nên tập hợp 1 lớp có những bạn thực sự muốn học lâu dài, vì nếu lớp nghỉ nhiều, hay rơi rụng nhiều sau mỗi tháng là thầy đuổi đấy.
    Chia sẻ một vài kinh nghiệm nhỏ. Chúc các bạn sớm tổ chức được lớp. Có gì cần hỏi thì cứ PM tớ nhé, feel free to ask guys
  3. reindeer_91

reindeer_91 Thành viên mới

Còn bạn nào muốn học thầy Mạnh ko vậy???
    Mình đang rất cần tìm người nè.
    Đối tượng là học sinh phổ thông hoặc sinh viên năm thứ 3 trở xuống.
    Mọi người ủng hộ cái nhé. Thanks.
  4. meoconkinkin

meoconkinkin Thành viên mới

Tớ, tớ ,tớ đăng kí với. Sao thầy bảo tầm 6-7 tuần nữa mới có lớp nhẻy.Hôm nọ tớ đi ktra trình độ ở 1 lớp # rồi, qua rùi nhưng cái lớp ý mãi mới biết nó học buổi chiều, akay thế không bít.Nếu lớp này học buổi sáng thì or t7,cn thì hay quá.Mà ấy cho cái jì để liên lạc fát nhẻy.
  5. reindeer_91

reindeer_91 Thành viên mới

Tot qua. Ban vao topic "TOEFL THAY MANH, hoc sang va toi" la thay ngay. O day co ca dia chi, so dien thoai lien lac voi lich hoc day.
    (to luoi lam, ko danh lai dau )
    Được reindeer_91 sửa chữa / chuyển vào 17:25 ngày 05/11/2006