1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về luật giao thông... mình bị phạt gàn 2 triệu vì ko đội mũ bảo hiểm ( sau 14 ngày giam xe và 4

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi kakalot_hau, 22/08/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. langnt

langnt Thành viên rất tích cực

Cháu lái xe cháu chỉ thiếu mỗi cái bằng lái thôi , các chú làm gì dữ vậy he he.
  2. neik_0207

neik_0207 Thành viên mới

"Uh, thế thì chú cầm tiền về đi, để lại xe đây, bao h a tìm được chủ xe a phạt"
    Giữa nộp phạt và giam xe vô thời hạn, bác chọn cái nào? ;)
  3. nguyenquochoang_arc

nguyenquochoang_arc Thành viên rất tích cực

Chủ thớt cò bị nó cộng cả lỗi 3 và lỗi 5, đồng thời giam xe 20 ngày nữa cơ. Sống không tuân thủ luật pháp nó khổ thế đấy, bầu Kiên còn chết kia kìa :D
  4. vuhuynh

vuhuynh Thành viên rất tích cực

Bạn Kakalot phải liệt kê các khoản phạt nêu trong quyết định xử phạt ra thì mới rõ.
  5. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

tớ là người làm các dự án đầu tư, phải nghiên cứu luật, thông tư, nghị định, quyết định của chính quyền rất nhiều... các thủ tục hành chính rất nhiều cách để làm.... nhiều đứa cán bộ dốt nát không biết quy định, luật lệ nó cứ bảo là phải như này, phải như thế kia, nhưng bảo dẫn chứng quy định nào, nghị định nào, chi tiết như nào nó cứng họng luôn...
    Tớ cũng dẫn chứng cho bạn luôn xem bọn thực thi pháp luật như nào nhé.... nó bảo giờ kiếm 1 người ở cùng công ty, hoặc 1 ai đó mượn chứng minh thư rồi phô tô rồi bảo viết giấy bán xe... rồi mang lên cho nó là mua bán xe ko viết giấy tờ để bị bắt lỗi ko viết giấy, và bắt tớ viêt thêm bổ sung chấp nhận đi xe do người khác cho mượn ( mà xe này là của mình) khi chưa có đủ điều kiện tham gia giao thông... bạn xem bọn nó có phải là 1 lũ ch.ó ko.... tớ là 1 người rất tôn trọng pháp luật, quy định quy chế của xã hội, hay của tổ chức mình tham gia... nhưng luật ở VN có quá nhiều kẽ hở và nhiều cái rất chung chung ko chi tiết... để bọn ch.ó đó lợi dụng
  6. yongfu

yongfu Thành viên quen thuộc

Đồng ý với bác này.

Người ta có quyền chửi CSGT thoải con gà mái khi CSGT hoạnh họe người ta trong khi người ta không có lỗi gì.

Đằng này, bác ấy phạm không sót lỗi nào. Chỉ còn có say xỉn khi lái xe là chưa có thôi.

Thế mà bác ấy lên giọng như thể là bác ấy oan ức lắm. Cũng may cho bác ấy là gặp anh CSGT của 1 nước Xếp Hàng Cả Ngày nửa mùa nên chỉ bị phạt có 2tr thôi. Nếu gặp phải CSGT của Tư bản là nó còng tay, tống giam, rồi đưa ra tòa rồi còn đâu.

CSGT trong trường hợp này không phải rảnh mà phạt đại. Có quy định hết rồi. Nếu bác ấy đã học bằng lái thì bác ấy đã biết tất.

Mình có tuổi rồi, không phải bọn trẻ ranh. Phát biểu vớ vẩn người ta cười chết.
  7. Kowka

Kowka Thành viên rất tích cực

Dám làm dám chịu. Đã ko đội mũ, chạy xe ko giấy, ko bằng thì lúc bị gọi 1 là chạy thẳng , 2 là xuống xe móc ví nộp tiền. Chứ ở đồn không dám nói gì, về nhà làm topic thế này mất phong cách lắm.
  8. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

bác không đọc kỹ em viết ah.... mình bảo nộp phạt luôn... nó ko cho... nó giam xe mình 5 ngày... mình hôm nay mang đầy đủ giấy tờ lên trình cho nó... nó phát hiện xe ko chính chủ và thiếu bằng lái.... nó chơi mình.... mình bị quên bằng lái xe ở cần thơ cách đây 4 năm... mình vẫn nhớ khách sạn mình ở chủ nhật này sẽ làm 1 chuyến về caaffn thơ lấy cái bằng đó... hi vọng sau 4 năm người ta vẫn giữ của mình
  9. Kowka

Kowka Thành viên rất tích cực

Trường hợp của bạn, nếu muốn lấy xe nhanh nhất mình nghĩ bạn ra quán nước quanh chỗ giữ xe của bạn hỏi hội cò xem phí lấy xe ra hết bao nhiêu cho nhanh. Sau đấy đi làm lại cái bằng mới. Vụ đăng ký chính chủ nếu xe đắt tiền thì làm lại , ko thì thôi. Về sau có bị CA bắt thì cứ nói xe em đi mượn là xong.
  10. langnt

langnt Thành viên rất tích cực

Lái xe không có bằng...
    Không đội mũ bảo hiểm...
    Giấy tờ xe không thèm mang theo...
    Không thèm mua bảo hiểm TNDS...
    Mua xe không thèm làm thủ tục đổi chủ...
    Coi những người thực thi pháp luật là c.h.ó ...

Từng ấy hành vi mà vẫn phát ngôn được cái câu đỏ đỏ kia thì tớ nể bạn quá đi hehe.
    Tớ chả biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng cách suy nghĩ của bạn thì chỉ như đứa trẻ chưa trưởng thành, tớ thật.