1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về mặc cả khi mua quần áo

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi noreturn80, 04/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. noreturn80

noreturn80 Thành viên mới

Hỏi về mặc cả khi mua quần áo

Mình tuy là zai nhưng cũng không ngại lắm vấn đề mặc cả. Nhưng mà vào hiệu nào mà nó nói là ở đây bán đúng giá thì có nên mặc cả không nhỉ. Thấy cứ quê quê thế nào ấy
  2. dongmit9x

dongmit9x Thành viên mới

Tuỳ cửa hàng nữa mà và tuỳ hoàn cảnh , khó nói ở đây
  3. fanX

fanX Thành viên rất tích cực

Lôi một cái máy mặc cả đi cùng là đc thôi mà.
  4. totoxinh

totoxinh Thành viên mới

Chả biết mọi người thế nào, chứ tớ thì chỉ đủ bình tĩnh để dìm giá khi món đồ đó mình mua cho vui thôi, còn cái gì mà đã thích rồi thì mua ko chút lăn tăn! Kể ra chơi trò dìm giá cũng hay vì biết độ lì của mình đến đâu
  5. vjtzinol

vjtzinol Thành viên rất tích cực

Kể cả vào cửa hàng em toàn hỏi "thế anh có bớt được cho em không ạ", bớt được người ta sẽ nói mà
  6. sadmovie410

sadmovie410 Thành viên mới

Bạn này ở hiền hay sao í, toàn gặp những người bán hàng thật thà và tốt bụng nhể? Có anh nào trả lời bạn thế này chưa:"Tất nhiên là được rồi em ạ, anh nói thách e gọi là kiếm câu chuyện làm quen tí ấy mà"
  7. CoolPC

CoolPC Thành viên mới

Mình vào chỗ nào ghi bán đúng giá thì thứ 1 mình xem món đồ đó có thực sự đáng giá như thế không? nếu là hàng bt thì mình hỏi chủ nhà xem có bớt đc không? cảm thấy chấp nhận đc thì mua, k thì mình cảm ơn rùi quay ra
    Thứ 2 thì nói khéo, anh ơi, cái này hôm trước em thấy nó giá ngần này ngần kia cơ mà, sao hôm nay lại đắt hơn thế nhỉ? Nếu ngta nói gì thì bảo vừa mới vào hôm nào đấy, chủ nhà mắng quá thì bảo, thế chắc em nhìn lầm rồi. Hoặc có thể nói bạn em bảo mua cái áo này ở đây, anh chị bán cho giá có như thế này thôi, hay tại em k quen nên anh chị k bớt;) hihi, có rất nhiều cách nói để chủ cửa hàng k phật lòng. Tốt nhất đừng bao giờ nói câu "đắt thế", ở chỗ khác rẻ hơn, hihi, ng bán hàng ngta ghét những ng đi mua hàng thốt ra những câu như vậy lắm, có khi định bụng bớt cho bạn nhưng mà nghe những câu như vậy thì ngta sẽ k thèm bán nữa, thà để đó còn hơn,
    Do đó, cũng là 1 câu chỉ để trả giá thôi, nhg cách nói khác nhau sẽ mang lại hiệu quả khác nhau.
  8. unnamedkt

unnamedkt Thành viên mới

Chả có gì quê cả, ít tiền thì phải chai mặt, đừng mặt cả thấp quá là được
  9. L_hoangphihong88

L_hoangphihong88 Thành viên mới

em vào hàng nào cũng hỏi 1 câu: " thế đúng giá bao nhiêu"
    hay nếu mình trả giá mà nó không đồng ý giá đó thì quay gót giả vờ dắt xe đi, nếu có kiên quyết ko gọi lại thì quay lại kỳ kèo bớt 1,2 chục nữa...mà đôi khi máu quá nó ko bớt thì mình cũng mua..
  10. mr_xcuong

mr_xcuong Thành viên mới

đi mua giày ở hàng dầu toàn mặc cả 1 nửa, mà nó toàn bán luôn mới lạ. Mình còn lạ hơn là biết vậy nhưng lần nào cũng chỉ dám mặc cả 1 nửa