1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về mạng FPT

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi boy_kinhcan2783hn, 15/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boy_kinhcan2783hn

boy_kinhcan2783hn Thành viên mới

Hỏi về mạng FPT

Mấy hôm nay dùng mạng thì cứ cách ngày nó lại bị cắt một lần, gọi vào hỗ trợ kỹ thuật thì toàn báo đường dây bận, gọi vào tổng đài hạch nó 1 lúc thì sau đó gọi được cho bọn kỹ thuật, sau chừng 15 phút đến nửa tiếng thì mạng bình thường. Nhà tớ ở khu vực đống đa, không biết có bạn nào bị rơi vào hòan cảnh tương tự không để xử lý bọn FPT chứ cung cấp kiểu này thì vớ vẩn quá
  2. Tiger19

Tiger19 Thành viên mới Đang bị khóa

Non lắm, bác fone lên cho thằng kĩ thuật, chỉ nói đúng 1 câu thôi, "nè các chú, cậu Bình ấy mà, cậu ý bảo các chú xem lại hộ anh đường truyền tại địa chỉ abc xyz ngay, nhanh nhớ" rồi dập máy phũ phàng vào, chắc chúng nó ngớ ra 10 phút cũng đoán già đoán non là cậu ..Bình Trương nhà chúng nó, lại chẳng chạy cong đuôi xì khói lên mà làm ấy chứ ...còn chúng nó có đến nhà hỏi thì chỉ bừa cậu Bình nào cũng được
  3. kawaii298

kawaii298 87-89 HN Moderator

em cũng bị nè
    đang dùng tự nhiên hok vào đc gfi cả mà vẫn báo đường truyền tốt mới cú chứ
  4. rongxanhckd0

rongxanhckd0 Thành viên mới

hiện tượng giống hệt thế này thì ở đâu cũng thế ròi , gọi điện máy nó toàn bận
  5. Ukyo_mitsuruadachi

Ukyo_mitsuruadachi Thành viên mới

Hè hè, vấn đề này ai cũng bị cả, tất cả là do cái DNS server nó có vấn đề mà bọn FPT lại nghịch linh tinh. Chịu khó port forward 1 lần, đừng để IP động thì tình trạng này ít xảy ra hơn.
  6. Tiger19

Tiger19 Thành viên mới Đang bị khóa

Hơ, em ko hiểu bác nói gì ạ DNS là domain name server ạ, nó liên quan gì đến việc bị cắt mạng (không có tín hiệu ADSL), còn thế nào là port forward 1 lần ạ ? Em hông nhầm thì cái này là thuật ngữ NAT translate để chuyển data từ router/modem vào PC (cũng chẳng liên quan gì khi không có mạng hết), còn external IP thì luôn là IP động nó cấp phát từ DHCP của bọn FPT, bác có muốn để hay không cũng chẳng được. Còn nếu kiến thức bác cao siêu quá em hông hỉu thì nhờ bác giải thích lại hộ em
  7. yurina26

yurina26 Thành viên mới

Ừ, nhà tớ cũng bị i chang của bạn, cả tháng nay rồi ấy, thỉnh thoảng lại mất mạng, dù modem vẫn báo tín hiệu đường truyền tốt, để 1 lúc sau khoảng 15, 30'' hoặc lâu hơn thì mạng lại trở lại bình thường.
    Nhưng được cái tớ gọi kỹ thuật thì máy ít khi bận lắm
  8. January15

January15 Thành viên mới

Bác dạy em đặt cái IP tĩnh cái
  9. wudy21

wudy21 Thành viên mới Đang bị khóa

Đây em cũng Đống Đa cũng FPT đây nhưng em bị mấy hôm trước rồi, mấy hôm nay thì ngon rồi, 1 ngày chỉ mất 1 lúc khoảng 1-2 phút thôi, còn đâu là nuột....mấy hôm trước khoảng 8-9-10 có hôm mất 2 ngày liền