1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về " Mẹo " đưa hồ sơ lên " Vietnamworks.com.vn " ấn tượng ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ongvang1789, 25/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ongvang1789

ongvang1789 Thành viên mới

Hỏi về " Mẹo " đưa hồ sơ lên " Vietnamworks.com.vn " ấn tượng ?

câu hỏi như thế này : mình đã gửi hồ sơ lên vietnamworks.com.vn để tìm việc , hồ sơ thì mình làm như hướng dẫn bằng tiếng việt, với tiêu để là " nhân viên kinh doanh " và cũng đã để ở chế độ cho phép tìm kiếm nhưng chả hiểu sao lúc đầu thì có 5 lần được ghé xem hồ sơ, nhưng đến 2 tuần nay con số 5 đó vẫn giữ nguyên, mặc dù ngày nào cũng update. chán quá bác nào có kinhg nghiệm gửi hồ sơ lên trên đó và được nhiều nhà tuyển dụng gọi đi phỏng vấn thì cho xin ít kinh nghiệm, và mình hỏi luôn tiêu đề cho hồ sơ của mình thì nên để như thế nào " mình ứng tuyển ở vị trí nhân viên kinh doanh "

cảm ơn mọi người nhá
  2. ongvang1789

ongvang1789 Thành viên mới

ko bác nào biết sao ??
  3. john_lenon

john_lenon Thành viên mới

Dung co gang make up Resumé của mình trên vietnamwork, vì thực ra nhưng cty ngon, họn chỉ đăng tuyển người thôi, còn lại họ đã "lụt" với đồng hồ sơ gửi về rồi. Vì vậy theo tớ, bạn hãy trực tiếp "rải bom" Cv của mình về các công ty bạn quan tâm.
  4. mat_troi_ha_noi

mat_troi_ha_noi Thành viên rất tích cực

thời buổi này mà vẫn có người đăng hồ sơ lên rồi chờ người ta mang kiệu về rước đi hay sao?
    nhất là ở vị trí nhân viên kinh doanh mà như vậy thì ..........
    năng động , xông xáo chút đi chủ topic
    thời buổi khó khăn này, phải đánh nhau để mà đi tìm chỗ ấy chứ
  5. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Ngày nào cũng update là tốt vì thông thường CV trên VNW được sắp xếp theo ngày đăng/sửa. Nhưng khi người ta tìm kiếm thì có thể người ta tìm theo nhiều tiêu chí khác nữa ngoài vị trí ứng tuyển. Hoặc bạn có thể chọn là sales ko thôi xem sao.
    Bạn gì nhầm rùi nhé. Rất nhiều cty ngon ko quảng cáo tìm người vì họ muốn giấu biệt việc họ cần một số vị trí nhất định. Do đó họ thích mua cái CV search hơn là đăng quảng cáo đó.
    Theo tớ thì bạn chủ topic cứ chăm chỉ update, nhưng đồng thời cũng nên chủ động tự ứng tuyển chứ đừng chỉ chờ mọi người đến với bạn.
  6. mat_troi_ha_noi

mat_troi_ha_noi Thành viên rất tích cực

cty nào mà nó đã ngon, đã muốn tuyển 1 vị trí đinh, thì nó đã chơi head hunter chứ nó cũng chả lấy đại trà đâu bà già bon chen ạ
  7. canhbuomden

canhbuomden Thành viên quen thuộc

nghe ngứa quá.
    nếu trình độ đáp ứng dc vị trí đinh thì bọn cty lại phải tranh nhau mà mời chứ cần gì phải đi xin việc.
    đã đi xin việc là trình độ nó có hạn hay là chưa tìm dc chỗ phù hợp để tung hoành, thế nên mới cần phải đăng tin.
    đã ko giúp dc thì thôi còn lên giọng dạy đời.
  8. A_li_bo_bo

A_li_bo_bo Thành viên rất tích cực

Bạn thử đóng vai người tuyển xem nào để biết họ cần những gì.
  9. vucsautham

vucsautham Thành viên mới

nghe ngứa quá.
    nếu trình độ đáp ứng dc vị trí đinh thì bọn cty lại phải tranh nhau mà mời chứ cần gì phải đi xin việc.
    đã đi xin việc là trình độ nó có hạn hay là chưa tìm dc chỗ phù hợp để tung hoành, thế nên mới cần phải đăng tin.
    đã ko giúp dc thì thôi còn lên giọng dạy đời.
    [/quote]
    Bác nì nhạy cảm đây, bác kia đang nói chiện với bác ba_gia_bon_chen chứ có j đâu mà dạy đời nhỉ..
    anw, tớ cũng đồng ý với bác ở trên...Bạn chủ động gửi CV đi thì mau chóng được gọi hơn là ngồi chờ sung rơi.
  10. roby2902

roby2902 Thành viên mới

Cuối tháng 2 vừa rồi mình mới đăng ký tài khoản trên Vietnamworks. Kinh nghiệm của mình là chỉ đăng ký vào VNW để lấy thông tin về các công ty cần tuyển dụng. Khi đã muốn nộp vào cty nào thì ấn vào nút Nộp đơn, rồi tự tải cái Hồ sơ của mình lên rồi gửi thôi. Hồ sơ tớ gửi đi chỉ đơn giản là 1 cái CV. Khi cty mình ứng tuyển cảm thấy mình có khả năng, họ sẽ gọi ngay chứ chả cần phải đầy đủ hồ sơ mới gọi đi pv. Khi đã nộp, đừng ko cty lãng quên hồ sơ của mình. Nếu lâu quá không thấyhọ gọi thì có 2 khả năng.
    - Thứ nhất: bạn ko qua khỏi vòng hồ sơ.
    - Thứ hai: cty đó chưa sắp xếp được lịch phỏng vấn. Khi gặp trường hợp này, bạn có thể search thông tin của cty đó và gọi đến hỏi trực tiếp. Tớ đã áp dụng cách này rồi, khá hiệu quả. Hôm sau nó hẹn mình đi pv ngay.