1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về nhà nghỉ , khách sạn tại TP Lào Cai

Chủ đề trong 'Lào Cai - Yên Bái' bởi minusa, 27/03/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. minusa

minusa Thành viên tích cực

Hỏi về nhà nghỉ , khách sạn tại TP Lào Cai

Sắp tới tôi có việc phải lên TP Lào Cai , vừa là công tác vừa là để tranh thủ đi chơi vài nơi trong TP , tôi muốn nhờ các bác tư vấn về vấn đề chỗ ở , cụ thể là địa chỉ và giá cả các nhà nghỉ hoặc khách sạn ( loại bình thường thôi ) ở đây . Cám ơn các bác trước nhé !.
  2. huke

huke Thành viên mới

Híc sory bạn rất nhiều vì dân Lào Cai ở Box này hình như hơi ít ! các Mod cũng không phải nguời LC nên không nắm rõ nhiều về những điều bạn hỏi !!
    Hy vọng bạn nào đó ở LC đọc đc bài này và sẽ có những giúp đỡ bạn !
  3. rosea7

rosea7 Thành viên rất tích cực

em đã bảo rồi mà, cái box này bị Yên Bái hoá hết rồi. bình cũ rượu mới.
  4. yenbairock

yenbairock Thành viên mới

cái gì mà bình cũ rượu mới chứ , tiền thân cái box này khi mới lập là do dân yên bái đứng lên lập , nhưng có ae lào cai cũng muốn lập box của lào cai nhưng do điều kiện ko cho phép ,nên xin hoạt động chung vì dù sao cũng từng là 1 ,và được ban quản trị nhất trí ..nhưng về sau ít dân lào cai vào hoạt động, chỉ còn 1 mình dân yên bái ,nên các thông tin về lào cai có rất ít ...
    đã có người hỏi về lào cai mong ae lào cai ai biết thì cho tý thông tin .
  5. the_soul_of_rock

the_soul_of_rock Thành viên quen thuộc

Chắc bác cũng "máu" du lịch? LC thì em không lạ gì dù em ở YB. Nếu bác cần giúp đỡ về khoản đi chơi ở LC thì PM em.
    Nhưng còn tư vấn chỗ ở cho bác thì hơi khó vì em lên LC chỉ ở nhà họ hàng. Nhưng nếu không có ai khác tư vấn thì bác có thể đến nhà nghỉ của dì em: nhà nghỉ Thủy Hồng, cách chợ Cốc Lếu khoảng 80m, ở đường Sơn Tùng. (Em không nhớ rõ số nhà - Hình như số 26). Nhà nghỉ bình dân, có chỗ để gửi ôtô. Còn giá cả hiện tại thì em cũng không biết (không phải là em quảng cáo nên không nói rõ đâu đấy ), vì thế nếu bác quan tâm thì bác gọi số (020)826789 (Gặp cô Điệp) để hỏi cụ thể nhé.
    Chúc bác đi chơi vui vẻ!
  6. thanhhung86_vn

thanhhung86_vn Thành viên mới

Nói "bình cũ rượu mới" là hơi quá rùi đó . tại dân LC hơi ít lên mới thế chứ box này đâu có khó jì chứ , dù sao cũng là anh em lánh giềng mờ.
  7. lotus8x

lotus8x Thành viên mới

Chúng ta ko nên vì việc này mà sinh ra mất hoà khí, dù gì chúng ta cùng là anh em Hoàng Liên Sơn mà
    dù là người Lào Cai nhưng em ít tham gia box LC-YB bởi một phần bận việc ngoài ra mấy lần vào post bài nhưng ít người reply quá cũng chán.
    Nhìn đi ngó lại, cũng chỉ thấy mấy bác post bài, hic
    hi vọng box LC-YB sẽ phát triển tốt trong thời gian tới.
    cheer
  8. Euronymous

Euronymous Thành viên mới

Cái gì cũng có lý do của nó cả ! Tại sao ít người LC vào đây cũng thế !
    Bác lên LC chơi muốn ở vài ngày thì em có 1 vài ý kiến cho bác.
    Nếu bác ở nhà nghỉ bên ga thì giá cũng mềm.Những nhà nghĩ ở ngay cưa ga như kiêu nhà Thọ Hường cũng chỉ có giá từ 80 >> 120k (Mùa bình thường). Bác đi sâu xuống bến xe chút nữa thì những nhà nghỉ ở đó nếu biết mặc cả thì chỉ 70k.
    Nếu bác sang bên kia sông thì nhà nghĩ ở chỗ trường sư phạm cũng chỉ 100k(Gần cao đẳng sư phạm và gần công viên).
    Nếu bác muốn gần cửa khẩu và chợ Cốc Lếu thì lên mạn trên đó cũng có vài cái. Nói chung là giá cả cũng rẻ thôi bác ko phải lo
    Em cho bác cái số điện thoại nhà nghỉ ở chỗ gần công viên 020821744
    Nó tên gì em quên rồi.Bác cứ lên đó gọi điện hoặc bảo xe ôm nó đưa đi (mất khoảng 5>7k).
    Được euronymous sửa chữa / chuyển vào 19:35 ngày 30/03/2007
    Được euronymous sửa chữa / chuyển vào 19:35 ngày 30/03/2007
  9. Euronymous

Euronymous Thành viên mới

Được euronymous sửa chữa / chuyển vào 19:34 ngày 30/03/2007
  10. minusa

minusa Thành viên tích cực

Cám ơn các bạn nhé ! thực ra tớ sinh ra ở Lào Cai nhưng phải rời xa nó hồi Trung - Việt chuẩn bị đánh nhau ( 1978 ) , từ bấy đến nay chưa quay lại đây lần nào , lần này rất muốn thăm lại một số địa điểm nơi mình đã từng sống không biết có thể tìm được không ? Xóm An Đạo , nhà Mẫu giáo ( gần một cái nhà thờ ) , trường cấp II Cốc Lếu , không biết bây giờ còn những địa điểm này không ? .