1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về Pin gắn ngoài cho Laptop

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi buratino296, 07/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. buratino296

buratino296 Thành viên tích cực

Hỏi về Pin gắn ngoài cho Laptop

Tôi có một vài câu hỏi về vấn đề này, nhờ các bác tư vấn:
    1. Tôi thấy trên thị trường hiện nay có xuất hiện 1 loại pin gắn ngoài cho laptop của hãng Polarmate. Không biết đã có bác nào dùng qua chưa? Xin phổ biến kinh nghiệm sử dụng.
    2. máy tính xách tay của tôi dùng 1 adapter như sau:
    DC output 19V - 7.9A max (150W max).
    Xin hỏi như vậy thì tôi có thể dùng pin gắn ngoài của Polarmate NBMate-118 có thông số: DC output 16V/19V - 4.5A cho máy tính này được hay không?
    3. Liệu vấn đề dòng điện ra pin thấp hơn adapter thì có ảnh hưởng gì đến máy tính không?
    Rất mong các bác giúp đỡ vì máy của tôi rất khó tìm pin thay thế và hiện tại thì chỉ dùng có nửa tiếng là hết pin
    Sẽ vote bác nào có bài trả lời
    Thanks
  2. tuanfa

tuanfa Thành viên mới

Việc dùng Pin ngoài thì chỉ cần cùng điẹn áp thôi, còn về dòng thò do máy tính của bạn tiêu thụ bao nhiêu thì sẽ tốn bấy nhiêu, dòng càng lớn càng nhanh hết Pin.
    Mình nghĩ là bạn có thể dùng đươc.
  3. buratino296

buratino296 Thành viên tích cực

===============
    Vâng cảm ơn bác, tôi cũng suy nghĩ như thế nhưng không chắc lắm nên vào đây hỏi lại.
    Vote cho bác cái nhỉ
  4. kieuvulinh

kieuvulinh Thành viên mới

Khó tìm pin thay thì mổ cục pin ra mà thay cell. Bây giờ người ta làm như vậy nhiều lắm. Gắn pin ngoài chi cho rườm rà mất thẩm mỹ.
  5. naquan

naquan Thành viên mới

Chào bác, bác xài cái Polamate đó ở mức điện áp 19V thì cái laptop của bác không có vấn đề gì, chỉ sợ cái polamate đó sẽ cháy vì công suất của nó chỉ 19V x 4.5A trong khi cái laptop của bác đòi tới 19V x 7.9A. Tui đang xài theo cách sau dùng bình accu xài cả ngày không hết điện . Tui mua cái bộ biến điện gắn trên xe hơi cho laptop, nó có 1 đầu gắn vào cổng mồi thuốc, 1 đầu ra 15-24V cho bác lựa chọn. Do cái laptop của tui chỉ cần 19V x 3.5A nên mua cái 80W xài vô tư, mát rượi. Tu cắt cái cổng mồi thuốc vất đi, lấy 2 dây đó gắn vào bình accu 12V60Ah thế là xài cả ngày mà vẫn chưa thấy hết bình (chưa thử lâu hơn), cái bộ biến điện đó tui mua ở TPHCM hết 10USD quá rẽ