1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về quán cà phê nhạc Trịnh ở Hà Nội?

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi ntt_ftu, 23/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ntt_ftu

ntt_ftu Thành viên mới

Hỏi về quán cà phê nhạc Trịnh ở Hà Nội?

Các bác làm ơn chỉ dùm em các quán cà phê nhạc Trịnh ở Hà Nội được không ah?
  2. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Ối giời em gái ....mai em sẽ bị khoá cái chủ đề này ngay , lần sau tiện thì PM cho ai đó mà hỏi nhá ...
    Thôi thì cũng tiện giúp người ta các bác Mod ưu tiên họ như dang tay chào đón mem mới cái nhể :
    1_ Cuối Ngõ : Em đi qua Cầu giấy hướng trở ra ngoại ô , tới đường rẽ vào làng Quan Hoa , chả biết bây giờ có số ngõ như nào ...đi tiếp đến đoạ có cái Ao đình đi tiếp tà tà nhìn bên trái hơi cao cao sẽ thấy cái chữ Cafe Cuối ngõ, dắt xe qua cái cổng , ấn tượng lắm nhá , đồ uống cay phù hợp có San lùng đắng !
    2_ Hiên Trà Trường xuân 13 Ngô Tất Tố hiện do cậu Sáng phụ trách , anh là con của Cụ Trường Xuân quán có 4 không gian riêng biệt phù hợp từng đối tượng mỗi không gian chừng 15 m2 , ấn tượng bởi sự bầy biện những tác phẩm THư pháp ngả mầu theo năm tháng ... Đồ uống phù hợp Trà xanh các loại .
    3_ Hương nãm Trà lầu 46 Hàng Trống cũng với thư pháp và ngồi bàn tre thấp dùng Bồ đoàn, ấn tượng bởi ban công rải sỏi trắng ...đò uống phù hợp , Trà tầu !
    4_ Góc nhỏ _ Hình như là 232 Quan Nhân , quán nhỏ , thuộc mô tuýp Mini quán là do các bạn Sinh viên Nhạc viện mở.... Trang trí Thư pháp , quán hơi trẻ trung hoá ... Ấn tượng bởi bàn ghế khu tưởng niệm Trịnh kiểu Hòm đạn , đồ uống các kiểu!
    5_ Việt Trà Đạo 6 Hàng Bài , nằm trong không gian Cafe 8x mới được Quản Di Ngô tự tay thiết kế và và khai trương chưa lâu , ấn tượng bởi sự kết hợp 3 in 1 giữa Trà Đạo, Trà Tầu , Hiên Trà Trường xuân , đồ uống phù hợp : Anh hùng trà , mĩ nhân trà ( hình như thế )
    6_ Nhạc Tranh ...Thái Thịnh ...giờ thì ít khách hay mất hẳn nhỉ ?
    7_ Một quán của bạn Yêu Trịnh mở cho bà con dân Kiến Trúc đi về , ko biết giờ còn nữa ko?
    8 _Một quán mới nghe em gì trên này nói nhể , Blue Núi No1 đã tới chưa em ơi , tới thì nói phát !
    Ròi thì cafe Trịnh chỗ kia kìa này nọ...nhiều nhưng nếu là Mem của tờ tờ vờ nờ hay chọn địa điểm 456 Hoàng Hoa Thám _ Lư Trà quán , để đến và đắm chìm trong không gian ...rất "home" với diện tích gần 500m2 ... do tớ quản lí ...
    To Mod Cái này anh vô tư quảng cáo ké nhá ... ko chút tư lợi ... sợ mang tiếng quảng cáo lắm
    À anh hát bài :

Em đứng lên gọi mưa vào Hạ
    Từng cơn mưa từng cơn mưa
    Từng cơn mưa mưa thì thầm dưới chân ngà
    Em đứng lên mùa Thu tàn tạ
    Hàng cây khô cành bơ vơ
    Hàng cây đưa em đi về giọt nắng nhấp nhô
    .................
    ...............................
    Ôi tóc em dài đêm thần thoại
    Vùng tương lai chợt xa xôi
    Tuổi xuân ơi sao lạnh dòng máu trong người
    Nghe xót xa hằn trên tuổi trời
    Trẻ thơ ơi trẻ thơ ơi
    Tin buồn từ ngày mẹ cho mang nặng kiếp người ........

3. meo_ko_an_ca

meo_ko_an_ca Thành viên mới

Bàn gì? gì? ơ? fờ tu Ngoài Thương hà??
    Cafe nhàc Trình thì? khà nhiĂ?u như bàc Loa 'àf giới thiẶu ơ? trĂn.
    Tớ thì? vĂfn khoài Lư Trà? 456 HHT vì? nò rẶng.
    Bì?nh thươ?ng thứ 5 hà?ng tuĂ?n cò nhàc cĂng nhưng hù?i nà?y WC nĂn ko cò nưfa.Nhưng chà? seo mẮy tuĂ?n vư?a rĂ?i bòn mì?nh vĂfn gf̣p nhau và?o tẮi thứ 5 ơ? trĂn 'ò.
    KhĂng cò nhàc cĂng và? ca sìf chuyĂn nghiẶp thì? tùi mì?nh tự 'à?n và? hàt cho nhau nghe.Dzui phẮt.
    Hoan nghĂnh mòi ngươ?i cù?ng 'Ắn dự.
    20h thứ Nfm hà?ng tuĂ?n .ĐẮn 'Ă? trẮn WC,'Ă? hàt,'Ă? nghe,'Ă? 'f́m mì?nh trong Ăm nhàc.
    LuĂn chà?o 'òn càc bàn
  4. ntt_ftu

ntt_ftu Thành viên mới

Cám ơn các bác cung cấp các thông tin bổ ích. Mà sao bac loa_ken.... đanh đá thế. Thành viên mới toe của diễn đàn nhạc Trịnh nên em mới hỏi chứ?
  5. GILMOUR

GILMOUR Thành viên tích cực

Không phải anh ấy đanh đá đâu em ơi, tại lần trước cũng có một cái topic tương tự như thế này đã được lập ra rồi, mà cái quán Nhạc Tranh vẫn chưa chết đâu, mình thỉnh thoảng vẫn tàu lượn qua đấy suốt
  6. bluemountainno1

bluemountainno1 Thành viên quen thuộc

hĂ, bĂc Loa cĂ trả cĂt xĂ quảng cĂo cho cậu khĂng hả MĂo ..??
  7. Nguyet-ca

Nguyet-ca Thành viên rất tích cực

Hihi, tớ mà vào cách đây mấy hôm là tớ khoá lun ý chứ. Bạn gì chịu khó đọc topic Mục Lục ở trên đi, có cả đấy mà.
    Comment thêm cho bạn vào địa chỉ tớ đã từng hay đến nhé:
    - Cafe Nhạc Tranh, 33 ngõ 61 Thái Thịnh
    - Cafe thư viện sách Đông Tây, tầng 1 nhà N11A ngõ 370 Cầu Giấy
    Lại nhớ hôm nọ đi tìm mấy quán cafe nhạc Trịnh, mới thấy thật là gian nan. Dường như các quán mọc ra đều chết yểu cả thì phải. Điển hình là mấy quán này không tài nào tìm được:
    1. Bookworm: trên đường Chùa Láng. Nghe đồn chủ quán hồi xưa là anh Nguyễn Hùng, người hát nhạc Trịnh khá hay ở Nhạc Tranh 1 thời. Bây giờ đã bị thành cafe bóng đá và đổi tên.
    2. Quán của 1 cô tên Thu, hình như tên quán là Queen hay QueenBee gì đó. Địa chỉ trên 1 topic nào đó ghi là 1xxx đường Chùa Láng (lại vẫn Chùa Láng) nhưng ôi thôi đau buồn thay là cả cái đường CL bé tẹo đó chỉ đến số mấy trăm thôi. Báo hại tớ tốn hết nửa bình xăng.
    3. Góc nhỏ - 251 Quan Nhân - Chịu không tìm thấy.
    Mọi người đừng mất công đi tìm nữa nhé.
    À, tớ còn vừa mới tìm thấy 1 quán ở đường Hoàng Văn Thái, có ai đến rồi cho comment xem sao.
  8. meo_ko_an_ca

Hôm nọ (khá lâu rồi) tớ có việc đi qua Nguyễn Khang thấy một nhà ghi chữ QUÁN VĂN to đùng lại thấy ảnh Trịnh nữa lạ nhỉ?
    Quán ý là quán gì nhỉ đã ai dzô đó chưa.Vội quá ko nhìn địa chỉ nhưng nhớ là nó ở gần chợ Cầu Giấy.
    Sáng nay đi tìm xe chuyển đồ cho nhỏ bạn đi qua Hoàng Văn Thái.Không thấy quán nào khả nghi cả .Hay tại trời mưa,mắt kém.
  9. meo_ko_an_ca

Tớ mời bạn lên chơi dzới tớ chứ tớ có quảng cáo đâu hả ?
  10. hanhhell

hanhhell Thành viên mới

Em đã qua quán Văn. Cũng là 1 quán Trịnh. Hồi khai trương em có qua đó. Được tặng 1 đĩa Trịnh. Quán này của một anh trong Nghệ An. Mọi người có dịp qua thì ghé đó .