1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về rút đơn xin nghỉ việc !

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi kakalot_hau, 15/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên rất tích cực

Hỏi về rút đơn xin nghỉ việc !

Do trong lúc căng thẳng, áp lực của công việc cộng thêm đi làm xa nhà , nên em đã chót ốp đơn xin nghỉ việc, đến ngày mai là em chính thức bàn giao công việc và nghỉ việc..... ngày kia là fly ( đã đặt vé) để về nhà. Nhưng công việc vẫn còn đang dang dở chưa hoàn thành mà sếp vẫn chưa tìm được người thay thế và có tỷ tê mình ở lại, anh em đồng nghiệp trong công ty cũng có nhiều người động viên ở lại..... còn mình thì nửa muốn về nữa muốn ở lại vì sợ ra HN ko kiếm được việc ngon như hiện nay. Vậy nhờ anh em f69 tư vấn cho phát , rút đơn quay lại làm việc liệu có ổn ko, và ai đã rơi vào trường hợp như kaka nè chưa
  2. binhf

binhf Thành viên quen thuộc

1 cuộc đt ngay cho sếp đi kưng.Hãy nói e muón tiếp tuc ông việc.anh/chị cho e 1 cơ hội mát lòng mát zạ ngay
    Được Binhf sửa chữa / chuyển vào 20:23 ngày 15/04/2009
  3. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Nếu muốn ở lại, và sếp đang năn nỉ ở lại, thì chả việc gì phải rút đơn. Chỉ cần thông báo mồm với sếp là xong.
  4. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên rất tích cực

Thôi ở lại đi hem
    Ở lại còn đi cafe với hội cafe SG
  5. ocluoc

ocluoc Thành viên rất tích cực

bảo là em ở lại cho tới khi thu xếp mọi việc xong, và có người thay thế.
    chứ còn em thì thấy nếu đã định nghỉ mà ở lại thì k phải điều hay
    mà cũng tuỳ ng, tuỳ hoàn cảnh bác ạ
  6. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên rất tích cực

thật ra là em quyết tâm muốn về nhà nghỉ ngơi 1 -2 tháng cho đỡ căng thẳng rồi quay lại nhưng do ko kiềm chế được đã ốp đơn xin nghỉ việc rồi, mai là tròn 1 tháng xin nghỉ vệc.
  7. ongvang1789

ongvang1789 Thành viên quen thuộc

đã nghỉ rồi mà còn hỏi gì nữa, thế đã xin được việc làm mới ngoài HN chưa
  8. m4a1_nato

m4a1_nato Thành viên rất tích cực

cái này phải tỉnh nghe, nếu như hết hạn thì cứ theo đơn mà nghỉ, rồi liệu liệu xem thằng sếp nó có nói chuyên với mình kô, nó có nỏi thẳng với mình là muốn mình ở lại kô ( đừng nghe qua tai đồng nghiệp ) . Chứ kô mà tự dưng lại bảo em kô nghỉ nữa, ở lại thì chúng nó khinh cho đấy, cả sếp và Đồng nghiệp coi mình là loại: Vừa nhổ lại vừa liếm
  9. ukyo265

ukyo265 Thành viên rất tích cực

Thì lại gọi điện tỉ tê lại với sếp, kô thì hẹn làm bữa cho nó nhanh. Tâm sự ra là áp lực công việc + nhớ nhà nên em mới lỡ làm cái đơn nghỉ việc, thực ra chỉ muốn nghỉ ngơi ít ngày, bla bla... vậy thôi.
    Em tin là nếu sếp có níu kéo, thì bác chắc chắn rút đc cái đã đâm
  10. Qua_Dang

Qua_Dang Thành viên rất tích cực

đã nộp đơn xin nghỉ rồi thì thôi ai lại xin ở lại nữa, ko vui đâu.