1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hỏi về Siemens Việt Nam!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi gacn08, 02/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gacn08

gacn08 Thành viên quen thuộc

hỏi về Siemens Việt Nam!

các bác ơi, có ai làm trong SIEMENS Việt Nam không ạ? Em muốn hỏi lương ở đó bao nhiêu 1 tháng và xin làm việc trong đó có khó không, có nhất thiết phải biết tiếng Đức không? thanks các bác
  2. gacn08

có bác nào biết không ạ, giúp em mấy! vote thoải mái cho các bác
  3. Raisomoon

Raisomoon Thành viên rất tích cực

Tiếng Anh thoai,
    Lương thì từ 300 - 800$, quản lý cao cấp thì khác, cơ bản bạn vào vị trí nào???
  4. Sadeyes

Sadeyes Thành viên quen thuộc

Vừa có vụ đình đám khi sáp nhập với Nokia nên khá nhiều người bỏ đi vì chế độ không hợp lý, lương giảm. Hiện tại bộ phận Nokia được ưu ái hơn, cô trợ lý của Representative cũ giờ lên làm Representative. Lương lậu tùy vào khâu phỏng vấn bạn khôn ngoan ấn định được bao nhiêu cho vừa lòng người tuyển dụng. Nếu thật sự có năng lực, bạn có thể yêu cầu từ 600 - 800 USD/tháng ở bộ phận kinh doanh!
  5. gacn08

thanks các bác, đã vote cho các bác . Ơ em tưởng ở đấy trả lương bằng euro chứ nhỉ, thế các bác cho em hỏi lương khởi điểm là KHOẢNG bao nhiêu ạ nếu như làm trong bộ phận kỹ thuật? và khâu phỏng vấn có khó không ạ?
  6. Raisomoon

Sáp nhập đâu nhỉ? Thực ra là Siemens bán 1 phần mảng com cho Nokia thành Nokia Siemens cho mảng điện thoại di động, phần này trở thành của Nokia hoàn toàn và SM chỉ giữ lại phần tổng đài. Như ý chủ topic hỏi mình hiểu là bạn đang nói về phần Điện - Tự động hóa phải ko? Mảng này Siemens rất mạnh, môi trường làm việc khá tốt nhưng nếu bạn làm Tecnic thì lương ko cao lắm đâu.
  7. gacn08

ko bác ạ, em muốn hỏi là về bộ phận kỹ thuật của mảng điện thoại di động và viễn thông cơ ạ, hình như bác cũng làm trong siemens nên mới biết rõ thế. Bác cho em hỏi là khâu phỏng vấn có khó không, lương khởi điểm trong bộ phận ấy khoảng bao nhiêu ạ ? thanks bác nhiều nhiều
  8. Raisomoon

ko bác ạ, em muốn hỏi là về bộ phận kỹ thuật của mảng điện thoại di động và viễn thông cơ ạ, hình như bác cũng làm trong siemens nên mới biết rõ thế. Bác cho em hỏi là khâu phỏng vấn có khó không, lương khởi điểm trong bộ phận ấy khoảng bao nhiêu ạ ? thanks bác nhiều nhiều
    [/quote]
    Tớ ko làm ở SM đâu, nhưng cậu cứ đề nghị mức khởi điểm ở bộ phận này tớ ko biết chính xác, cậu cứ mạnh dạn đề nghị mức cậu muốn, phỏng vấn 3 vòng sau đó kiểu gì tụi nó cũng offer mức lương nó có thể trả mà. Nhưng nếu mảng điện thoại di động thì bây giờ là chính sách của Nokia rồi mà.
  9. fanX

fanX Thành viên rất tích cực

có cô bạn làm ở bộ phận thiết bị y tế của siemens lương 1200$ ko biết tiếng đức
  10. gacn08

lương cao quá nhể, tiếc là mình không liên quan tới y tế
    Được gacn08 sửa chữa / chuyển vào 16:33 ngày 03/04/2008