1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về siêu thị sách trực tuyến SAHARA tại TP.HCM

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi silver_place, 20/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. silver_place

silver_place Thành viên rất tích cực

Hỏi về siêu thị sách trực tuyến SAHARA tại TP.HCM

Chả là thế này. Mấy hôm trước tớ cần mua cuốn Suốn Nguồn (The Fountainhead) để tặng một người bạn.

Tớ đi tìm khắp các hệ thống đại lý của FAHASA tại TP.HCM đều không còn. Đặt mua trực tuyến tại các website như Vinabook, nhà sách Sông Hương cũng không được.

Tự dưng hôm cuốn tuần tớ search và vào website http://www.saharavn.com, nhìn kèm nhèm làm săo cứ nghĩ đó là website của hệ thống nhà sách FAHASA. Thấy có mục mua trực tuyến nên đăng ký mua. Đăng ký thế thôi chứ không hy vọng là sẽ có bởi các nhà sách đều hẹn rằng, chờ đến đợt tái bản lần 2.

Ơ. Thế là ngay chiều hôm sau có người điện thoại cho tớ bảo, có phải đặt mua sách... đang đứng trước địa chỉ. Lúc ấy mới ngớ người ra hỏi, nhà sách nào, vì tớ đâu có thấy confirm gì đâu.

Lúc xuống nhận sách, trả tiền xong. Xem qua 1 lượt, xem cái bill mới biết đó không phải là nhà sách của FAHASA. Sách ghi rằng tái bản tháng 7/2009.

Tớ muốn hỏi, trong các bạn ở đây, đã bạn nào mua sách trực tuyến tại website này chưa? Tớ muốn biết thông tin về nó. Cuốn Suối Nguồn (The Fountainhead) đã tái bản chưa nhỉ?
  2. vjtzinol

vjtzinol Thành viên rất tích cực

Nếu em không nhầm thì lần tái bản gần đây nhất là tháng 1 năm 2009, còn tháng 7 thì không phải. Nhưng mà em thấy cái trang web bác đưa nó cứ tạp nham thế nào ý, đủ thể loại
  3. iemlahunter

iemlahunter Thành viên rất tích cực

Công nhận trang này bán sách rất là pro, mình nhớ cách đây 2 năm mua quyển truyện cho thằng cháu mà chuyển từ HCMC ra tận Nam Định, giá sách có 12k mà thanh toán mất 30k vì phí vận chuyển bưu điện, tưởng là đặt chơi chơi mà lại là thật. Hồi đó chưa mua hàng qua mạng bao giờ nên thấy kiểu pro thế này sướng thế, cứ thấy mình Tây Tây thế nào ấy
  4. silver_place

Oh, Tái bản lần 1 vào tháng 1/2009? Thế mà tớ nghĩ nó chưa tái bản lần nào từ khi xuất bản vào năm 2008. Như cuốn của tớ đã mua thì được xuất bản lần đầu tại VN. Và đến cuốn mới mua tuần trước thì ghi tái bản lần 1. Tớ cũng đã đọc lại gần 400 trang trước khi đi tặng. Không có vấn đề gì cả. Chỉ là, chữ in không đậm màu mực (hơi nhạt hơn 1 tẹo) so với bản tớ có.
  5. vjtzinol

vjtzinol Thành viên rất tích cực

Vậy thì thôi chứ ý kiến ý cò gì nữa chứ, nếu bác thấy no vấn đề thì cứ thế mang đi tặng người ta thôi
  6. chiangshan

chiangshan Thành viên rất tích cực

Các bác tránh khẩn trương bọn này ra cho em.
    Hồi trước em đặt mua trực tuyến của nó quyển Những bức tường lửa, tiền chuyển rồi. Chờ dài cổ không thấy đâu mới hỏi cái nick tư vấn trực tuyến thì nó kêu hết hàng (mk, hết hàng mà trên mạng vẫn đề giá bán như đúng rồi). Hỏi 2, 3 lần đều thế, cuối cùng thì chúng nó lờ hẳn luôn.
    Nếu bác vẫn định mua thì nên chọn thanh toán sau khi nhận hàng, đừng gửi tiền trước kẻo mất oan.
  7. silver_place

Tớ hỏi là để khẳng định thêm những điều mình nghĩ về nói thui. Đọc thông tin trên website, bao gồm cả phí vận chuyển (cước bưu điện) tới những điểm không ở TP.HCM thì tớ thấy trang này khá được. Ngoại trừ việc không confirm (bằng email hoặc điện thoại) trước khi giao hàng.
  8. silver_place

Hihi. Chia sẻ với bạn. Tớ không có sử dụng Debit card nên khi nào nhận sách mới trả tiền. Điều tớ sợ là, mua phải sách lậu thui. Vì vài lần bị dư thế roài. Kể cả ở các nhà sách lớn. Hichic.