1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về tập cơ bụng bị đau thắt lưng .hậu tạ 5* .

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi hdtanhtxz, 22/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hdtanhtxz

hdtanhtxz Thành viên quen thuộc

Hỏi về tập cơ bụng bị đau thắt lưng .hậu tạ 5* .

mod khóa bài máy móc quá nhưng đành chịu , mình là dân thường mà .

dạo này em đang tập thể hình toàn diện .
    nhưng chỉ có bài tập cơ bụng là em còn thắc mắc ko hiểu sao em cứ tập cơ bụng là bị đau thắt vùng thắt lưng (khá đau )
    em tập đúng phương pháp , dụng cụ tập là ghế tập cơ bụng tiêu chuẩn , mỗi lần xuống ko xuống quá sâu , chỉ = nằm ngang thôi thế nhưng ko hiểu sao tập đến cái thứ 5 trở đi là phần eo lưng đau thắt . ai có kinh nghiệm chỉ cho em với . nên cố tập tiếp hay là thôi

các bác tư vấn là cột sống em có vấn đề nhưng dạo này em mới bị đau thế mà gần đây ko bị ngã phát nào , chẳng lẽ 23 tuổi đã thoái hoá cột sống .
    hix mà có vẻ bị cột sống thì khó chữa lắm , bác nào có kinh nghiệm rùi chỉ dùm em với
  2. ukyo265

ukyo265 Thành viên mới

Vấn đề là cậu mỗi lần lên kô khom lưng lại vì thế lực nó tập trung vào fần thắt lưng phía sau. Tập bụng nằm gập người thì fải khom lưng cả lúc lên lẫn xuống thì nó mới vào cơ bụng trên được. Cơ bụng dưới kô tập = cái máy ý. Thế mà
  3. manowar_kientruc

manowar_kientruc Thành viên mới

Có thể là do thận!
  4. hdtanhtxz

hdtanhtxz Thành viên quen thuộc

có 5* cho các bác nhé , đúng là người em có vẻ hơi thẳng . mà cũng có thể do thận , vì thận em hơi kém . quan hệ ko điều độ , cái này mà đi khám thì khám ở đâu đc nhỉ , có ai còn ý kiến nữa góp ý với em với . lo wa''
  5. ukyo265

ukyo265 Thành viên mới

Chả liên quan gì đến thận. Cậu cứ khom người đúng cách là tập chẳng bao h đau. Có kỹ thuật thì tập mới chuẩn được. Chịu khó hỏi những ng đã tập trước kinh nghiệm đi
  6. bxtien

bxtien Thành viên mới

Mới tập thì dễ bị chấn thương lắm, có khi chỉ sai động tác một chút thôi. Thông thường thì HLV chỉ cho thực hiện động tác từ rất nhẹ sau đó mới cho nặng dần lên. Thấy nhẹ quá nhiều khi chủ quan "tốc" một cái thế là về hôm sau mới thấy... "tèo"
    Theo em thì hiện nay bác càng cố tập động tác này thì cơ lưng còn đau lâu. Tốt nhất bác dừng động tác này lại một thời gian đến khi ổn định sau đó mới tập lại và đặc biệt là nhờ HLV hướng dẫn lại và cứ tăng dần độ nặng một cách từ từ (rồi khoai cũng nhừ....)
  7. buwa2106

buwa2106 Thành viên mới

Bỏ ngay bài tập với giá nghiêng đi nếu ko nó thành tật thì đi viện đấy.
    Muốn tập cơ bụng thì nằm gập + nằm nâng chân + đứng cầm tạ 1 bên rồi nghiêng người là đủ phát triển cơ bụng trên dưới và cơ liên sườn rồi.
    Bạn có thể vào http://webthehinh.com/forums/ để tìm hiểu thêm, rất nhiều cái hay về thể hình
  8. laika207

laika207 Thành viên mới

mới tập bụng thì đừng tập cái ghế dốc. gẫy lưng đấy. tập ghế thẳng trước. bao giờ cơ khoẻ rồi hãy tập ghế dốc