1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Hiện nay hệ thống gặp trục trặc phía server Tìm kiếm nên tạm thời chức năng tìm kiếm bài viết và danh sách bài viết đã viết của thành viên không hoạt động được, bộ phận kỹ thuật đang khắc phục và chậm nhất tới hết ngày 29/7 hệ thống sẽ trở lại hoạt động bình thường.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hỏi về thời tiết Sapa..

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi camilla, 27/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. camilla

camilla Thành viên mới

hỏi về thời tiết Sapa..

chả là tuần sau em định đi Sapa ạ, k biết đi vào thời điểm này thì Sapa có nhìn thấy gì k hay toàn sương mù ạ ? mà lúc này Sapa đã lạnh đến mức phải mang áo cực ấm chưa ạ ? Ai biết thì bảo em biết với, em đi Sapa 1 lần vào dịp hè nên k biết ạ...thanks...
  2. inzaghihuy

inzaghihuy Thành viên mới

Theo kinh nghiệm đi Sapa thì mùa nào cũng phải mang áo ấm vì buổi tuối cũng khá lạnh ,thời tiết vào thời điểm này cũng khá là thú vị nên bạn yên tâm ko sợ lạnh quá đâu,nhưng chắc chắn vẫn phải mang áo khoác đi đấy
  3. camilla

camilla Thành viên mới

dạ vưng ạ, nhưng mà em mún hỏi là lúc em đi Sapa vào tháng 8 nên sương mù ít thôi, nắng cũng nhìu nên du ngoạn tốt.Liệu thời tiết tháng 11 này lên Sapa có đi Thác Bạc, Cầu Mây, Bãi đá cổ...mà ngắm cảnh k ạ, hay là toàn sương mù, lên đó chỉ lù dù ăn quà vặt rồi ngủ ạ ? Giúp em với, em k biết chứ k phải spam ạ...
  4. emlacuoide

emlacuoide Thành viên mới

em hỏi ké 1 tí về Sapa
    em nghe noi ở trên SP có thể có tuyết,ko hiểu là thờid diểm nào thì nó dễ có tuyết nhất ạ
  5. t

t Thành viên rất tích cực

Có một anh bạn đang công tác trên Sa Pa, thích thì tớ cho số điện thoại mà hỏi trực tiếp là rõ nhất. Nếu anh ý mà hỏi là ai thì cứ nói phóng viên chương trình dự báo thời tiết.
  6. rosea7

rosea7 Thành viên rất tích cực

Thời điểm dễ có tuyết nhất là gần tết dương lịch, cách đây 5 năm, đợt có tuyết trùng đúng dịp mình phải thi học kỳ lớp 12 nên không được papa cho phép đi SP, bây giờ cứ tiếc mãi.
  7. rosea7

rosea7 Thành viên rất tích cực

Chỉ cần mang cái áo khoác mỏng thôi bạn à, vào ban đêm trời hơi se lạnh một chút, nhưng mặc như thế mới có cái cảm giác se se lạnh của tiết trời đầu đông. Ngồi cạnh bếp than của quán đồ nướng là tuyệt vời nhất, vừa rẻ vừa ngon, tha hồ mà chén. Ban ngày thì thời tiết có ánh nắng mặt trời nên không lạnh lắm. Nhớ xem dự báo thời tiết trước khi đi, tránh đi SP vào hôm trời mưa, vì trời mưa ở SP thì chẳng làm được gì, chỉ có ngồi mà ngắm sương mù, buồn lắm.