1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về thủ tục chuyển trường đại học

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi htcuong, 30/12/2006.

  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. htcuong

    htcuong Phải lấy người như anh!

    Tham gia ngày:
    13/02/2002
    Bài viết:
    6.549
    Đã được thích:
    7
    Hỏi về thủ tục chuyển trường đại học

    Thằng bạn em đang học khoa Xây dựng trường Đại học Bách Khoa TPHCM (năm thứ nhất, mới thi đại học năm rùi) Bây giờ nó muốn xin chuyển ra Bắc học, đích đến là trường Đại học Xây dựng Hà Nội, ko biết có được ko và thủ tục chuyển như thế nào ? có bác nào biết chỉ dùm em với. (Gia đình bố mẹ nó đều ở ngoài Bắc này hết )
  2. hideip

    hideip Thành viên mới

    Tham gia ngày:
    14/11/2006
    Bài viết:
    1.215
    Đã được thích:
    0
    Chắc là không được.
  3. candle_light

    candle_light Thành viên mới

    Tham gia ngày:
    28/02/2005
    Bài viết:
    1.696
    Đã được thích:
    0
    huỷen đuợc để loạn hả bác
  4. anghenlenin

    anghenlenin Thành viên mới

    Tham gia ngày:
    05/10/2006
    Bài viết:
    4.159
    Đã được thích:
    0
    Trước đây có kiểu thi chuyển GĐ, 1 chú học Thuỷ Lợi , sau 2 năm thi chuyển GĐ sang ĐHXD HN vào lớp mình, hồi đấy cứ khối kỹ thuật là chuyển GĐ thi chuyển trường được. Bây giờ học kiểu khác. Theo mình bạn cứ vào forum của Trường DHXD mà hỏi là ra ngay
    http://www.dhxd.edu.vn
    http://svxd.com/
    Hoặc vào box DHXD mừ hỏi:
    http://www8.ttvnol.com/forum/nuce.ttvn
  5. SiriusBlack299

    SiriusBlack299 Thành viên mới

    Tham gia ngày:
    12/03/2006
    Bài viết:
    1.307
    Đã được thích:
    0
    Chắc là ko đc đâu bác ạ.
    Theo em biết để chuyển trg ĐH đc thì fải:
    + có lý do đặc biệt.
    + 2 trg cùng ngành, cùng khối.
    + đc cả 2 Hiệu trưởng của cả 2 trường đồng ý (điều này thì khó rồi )
  6. anhtuannd

    anhtuannd Thành viên mới

    Tham gia ngày:
    30/08/2004
    Bài viết:
    6.792
    Đã được thích:
    0
    Copy được đoạn này, hy vọng có ích cho bạn của bạn.
    Điều 7 Quy chế 04 về tổ chức đào tạo, kiểm tra, thi và công nhận tốt nghiệp ĐH-CĐ hệ chính quy có quy định điều kiện để SV được chuyển trường khi hội đủ các điều kiện sau: gia đình SV chuyển hộ khẩu thường trú, chuyển nơi công tác hoặc SV có hoàn cảnh khó khăn, cần thiết phải chuyển đến trường gần nơi cư trú của gia đình để có điều kiện học tập; trường xin chuyển đi (TXCĐ) và trường tiếp nhận (TTN) trong cùng khối ngành học, có từ 80% số học phần đã ường mà hộ khẩu thường trú của SV nằm ngoài vùng tuyển của TTN; học ở TXCĐ có cùng nội dung với các học phần của TTN, số đơn vị học trình của các học phần này không nhỏ hơn số đơn vị học trình của các học phần của TTN và kết quả thi của các học phần này đạt từ điểm 5 trở lên; được sự đồng ý của hiệu trưởng TXCĐ và TTN; tham dự kiểm tra kiến thức và đạt điểm theo quy định của TTN. Ngoài ra, SV không được phép chuyển đến trường mà bản thân đã dự thi tuyển sinh nhưng không trúng tuyển, không được phép chuyển đến trSV năm thứ nhất và năm cuối khóa đang chịu mức kỷ luật từ cảnh cáo toàn trường trở lên không được phép chuyển trường.
  7. fanofPC

    fanofPC Thành viên mới

    Tham gia ngày:
    03/01/2003
    Bài viết:
    479
    Đã được thích:
    0
    Người yêu thằng bạn tớ (dân HN) học Kinh tế Đại học QG TP HCM năm đầu rồi chuyển ra ĐH Tài chính kế toán (chạy thôi, trường này nổi tiếng rồi), ban đầu định xin chuyển vào KTQD mà không đươc
    Thế cũng tiện, vào học trường này chạy chọt điểm bét nhè
    Được fanofPC sửa chữa / chuyển vào 18:33 ngày 30/12/2006
  8. abc000

    abc000 Thành viên mới

    Tham gia ngày:
    16/03/2004
    Bài viết:
    1.202
    Đã được thích:
    0
    Có 1 cách duy nhất thôi bạn à là ban quen với mấy sếp ở bộ GD!hoặc bác Hùng trường XD.
  9. langdangngayqua

    langdangngayqua Thành viên rất tích cực

    Tham gia ngày:
    31/05/2002
    Bài viết:
    3.423
    Đã được thích:
    0
    không thể được bác ah
    nhận làm chìa khóa cho hitosoft
  10. ntcbk

    ntcbk Thành viên mới

    Tham gia ngày:
    02/05/2006
    Bài viết:
    994
    Đã được thích:
    0
    Cần nhất là được sự đồng ý của hiệu trưởng trường đi và trường đến !
    Thêm nữa là trước đó người bạn đó chưa từng thi ( và do đó trượt ) DH XD Hà Nội ! Các trường kỹ thuật khung chương trình khá giống nhau nên nếu chuyển được thì không mất thời gian để học lại ,học bổ sung !

Chia sẻ trang này