1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hỏi về thủ tục làm hộ chiếu???

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Littlemeomeo, 01/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. te_quiero_vn

te_quiero_vn Thành viên mới

Mọi người cho tớ hỏi với. Hộ chiếu của tớ là phổ thông AB, không biết có cần xin visa vào Trung Quốc không nhỉ. Cách đây 5 năm tớ đi TQ thì chẳng cần visa gì hết, mà lại thấy có cái dấu của Cục quản lý xuất nhập cảnh VN ở trang visas, cho phép đến China (????). Nhưng hồi đó tớ đi theo công việc, có công văn của cơ quan. Bây giờ nếu đi du lịch TQ bình thường không hiểu cần visa không. Ai biết thì chỉ cho tớ với. Thanks nhiều.
  2. ziczacziczac

ziczacziczac Thành viên mới

Thông tin về địa chỉ trong tờ khai tốt nhất là khai giống hệt hộ khẩu mới không bị hoạnh hoẹ
    Khai ở nhà, lao động tự do, nội trợ thì dễ làm nhưng ví dụ hộ khẩu của bạn ghi rõ nghề nghiệp, nơi công tác thì đừng có dại mà khai như trên, không được chấp nhận đâu
  3. TheMay

TheMay Thành viên mới

Thông tin về địa chỉ trong tờ khai tốt nhất là khai giống hệt hộ khẩu mới không bị hoạnh hoẹ
    Khai ở nhà, lao động tự do, nội trợ thì dễ làm nhưng ví dụ hộ khẩu của bạn ghi rõ nghề nghiệp, nơi công tác thì đừng có dại mà khai như trên, không được chấp nhận đâu
    [/quote]
    bạn ơi, có phải cả đời mình làm một nghề đâu, nghề nghiệp của mình thay đổi liên tục,mà cũng có lúc thất nghiệp chứ, hộ khẩu thì người ta chỉ cấp có một lần lúc mình đăng ký hộ khẩu, mà hình như là không ghi mình làm nghề gì - cái này tôi không chắc lém.Người ta kiểm tra hộ khẩu với mục đích là kiểm tra nơi mình thường trú là chính thôi. Đừng lo.
    TheMay
  4. volunteer

volunteer Thành viên mới

buồn thật, em ở Hồ Chí Minh các bác ạ, thế thì em fải đến đâu à? em muốn đi Sing ạ, em định hè này book 1 vé khứ hồi wa bên ấy xem nước ng ta thế nào, mọi ngừơi cho em bik phí tổn làm passport với nhé, địa chỉ nữa, à có ai từng đi Hàn quốc rùi thì cho em bik vé khứ hồi bên ấy bi nhiu luôn, thủ tục có khó khăn gì ko?