1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về thủ tục nộp thuế trước bạ và làm biển số cho xe máy mới mua tại Quận Đống Đa Hà Nội

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi linhnk219, 19/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhnk219

linhnk219 Thành viên mới

Hỏi về thủ tục nộp thuế trước bạ và làm biển số cho xe máy mới mua tại Quận Đống Đa Hà Nội

Mình mới mua xe nhưng bên đại lý bán họ không làm dịch vụ cho, mình chưa rõ thủ tục nộp thuế và làm biển như thế nào, làm tại đâu (địa chỉ ntn) và kinh nghiệm gì cần chú ý để làm nhanh và tiện nhất.
    Hộ khẩu mình ở Đống Đa HN.
    Nhờ anh chị em hướng dẫn với ạ.
    Cám ơn nhiều!
  2. zeroka

zeroka Thành viên mới

Mang hộ khẩu, cmt, hóa đơn mua xe, giấy chứng nhận kỹ thuật ... ra chi cục thuế quận Đống Đa ở Hoàng Cầu (chỗ sân vận động ấy) vào đó xin 1 tờ khai + mua 1 giấy bảo hiểm xe (nếu chưa có) sau đó khai rồi nộp vào cho họ. Ngồi đợi đến khi họ gọi vào đóng tiền (gọi theo ticke đc phát lúc nộp). Vậy là xong khâu nộp thuế chước bạ.
    Lại cầm tiếp giấy tờ bên thuế cấp, ra chỗ CA quận Đống Đa dưới chân cầu vượt Ngã Tư Sở (chiều từ Trường Chinh đi ra Thái Thịnh). Vào đó lại xin đơn, khai đầy đủ, sau đó cà số khung số máy ra giấy bồi, dán vào tờ đơn (nếu ko tự cà đc thì có thể thuê ở đó cà hộ). Đầy đủ các thứ rồi thì đứng đó chờ. Khoảng 30''-1h sẽ có ng đi thu các tờ đơn, lúc đó phải đứng ở cạnh xe của mình để họ xác nhận luôn. Cv còn lại đơn giản, vào phòng đợi, chờ đến tên thì lên bấm nút chọn biển, sau đó cầm giấy cấp biển ra chỗ phát đơn lúc đầu, nộp $ và lấy biển về. Khoảng 1 tuần sau thì đến lấy giấy tờ xe.
    Chú ý là lắm cò lắm. Chỗ thuế cũng có cò, nó kêu bỏ 200k nó làm cho. Hội cà số bên CA quận cũng bảo bỏ ít tiền nó giúp cho thủ tục nhanh hơn. Nhưng về cơ bản bây h mọi thứ thuận tiện rồi, có thời gian thì cứ tự làm cũng đc, nhanh thì 1 buổi sáng, đen thì mất 1 ngày. Trường hợp bạn mang thiếu giấy tờ thì phải về lấy thôi, có nhờ cò nó cũng ko làm giúp đc.
  3. kikovn

kikovn Thành viên rất tích cực

Nộp thuế thì ra Chi cục thuế quận, làm biển thì ra CA quận
    thế bạn có biết chi cục thuế và công an quận Đống Đa ở đâu không
    không biết thì Google :))
    chỉ có lưu ý nhỏ : khi nộp thuế người ta yêu cầu mua BH xe máy ( mua luôn ở đấy chắc người ta cũng bán ) :D
  4. zeroka

zeroka Thành viên mới

Quên, đừng lắp biển ở đó luôn, vừa tốn gấp đôi $ vừa ko đảm bảo chất lượng.
  5. linhnk219

linhnk219 Thành viên mới

Cám ơn Zeroka và Kikovn nhiều ạ.
    Đã vote mà ko biết có được ko.
    Ko có nút Thanks nhỉ.