1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về thuốc lá ESSE

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi VanLand, 27/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. saobangleloigirl

saobangleloigirl Thành viên mới

E chẳng hút thuốc, nhưng đã ngó thì thấy thuốc này lượng cocanin > của vina thì phải. Vậy thì cái nào hại hơn nhỉ?
  2. fym

fym Thành viên rất tích cực

Thuốc nhạt như nước ốc mà có nhiều bác hút được kể cũng tài. Em là em cứ giã Camel cho lành lá. Ngon, bổ, rẻ.
  3. Thefuneral

Thefuneral Thành viên mới

Hàm lượng nicotin quy đổi trên Esse thấp hơn rất nhiều so với trên Vina và các loại khác. Ví dụ như mình đọc thì thấy 1 bao Esse tương đương với 5 điếu Vina, tính về hàm lượng nicotin nhé! Còn tính về độ độc thì chưa ai đo cả, do đó cứ coi là như nhau đi. Đó là lý do Esse nhẹ.
    Giờ mấy người bạn mình có mốt mua bao Zest, cho điếu Thăng Long bao mềm vào hút =))! Mà Thăng Long bao mềm thì chưa tới 5000đ/bao. Chắc là rẻ vô đối !
  4. vitchetduoi2987

vitchetduoi2987 Thành viên rất tích cực

em hút mal trắng quen rồi,ko dùng được loại khác nữa.ho lắm.Esse ngày xưa bỏ thì hút,nhưng chán quá lại thôi.
    Bỏ thuốc dễ ợt,em bỏ mấy lần rồi
  5. tuantank81

tuantank81 Thành viên mới

@ ngài FYM: Camel quả là ngon thật, nhưng giá 30k/bao so với esse giá đắt lắm cũng chỉ 15k/bao thì cái nào rẻ hơn hả ngài???
    @all:
    1- Ai bảo Hàn Quốc phát Esse cho lính hút?
    Tớ hút Esse vì trên gói thuốc ghi "For the leader" tớ chưa phải lãnh đạo nên hút để ghi nhớ và phấn đấu
    2- Đứa nào bảo hút là vô sinh hay giảm năng suất?
    Tớ hút mấy năm nay mà trình phang cứ gọi là đỉnh.
    Tớ mà đi "chân đất" thì có khi sang năm phải thuê cả xe Euro Space để chở trẻ con nhà tớ đi nhà trẻ.
    ...
    Hiện trên thị trường Việt Nam có 4 loại Esse: Loại mới nhất thì có sọc màu xanh nước biển thẫm bên rìa vỏ bao.
    2 loại cổ điển có viền gần vỏ chứ ko sát vỏ. Một loại viền nâu đỏ và 1 loại viền xanh da trời nhạt.
    Loại cuối cùng là loại cây trúc.
    Hai loại sọc xanh thì mức Nicotine là 0.5mg (ghi trên cạnh nắp vỏ bao ấy thưa các ngài)
    Loại sọc nâu đỏ có mức Nicotine là 0.6mg
    Loại cây trúc là 0.1mg
  6. bimateva

bimateva Thành viên mới

cho em hỏi lý do vì sao Thăng Long lại đặc biệt rẻ vậy thành phần nicotin & các chất # thấp cao thế nào ? nặng nhẹ thế nào so với Vina/Ét se
  7. n3v3rdj3

n3v3rdj3 Thành viên mới

ở đâu ra thế??? chỉ hộ chỗ nào bán mua vài thùng về hút dần nào
  8. Batigol

Batigol Thành viên rất tích cực

Mấy lần hút Esse mà rít mãi chả thấy cái gì, nản quá nên bỏ cả bao. Từ khi bỏ Vina hút Mal trắng lại thấy quen, giá cả cũng dễ chịu :D
    Cứ bảo hút Esse để bỏ thuốc mà cq tớ mấy ông hút Esse mới gọi là hút nhiều, gần như lúc nào cũng có điếu thuốc trên miệng.
  9. Thefuneral

Thefuneral Thành viên mới

Có thể vì tớ chưa kịp update giá, nhưng cách đây 3 tháng, bạn tớ mua 5000đ, nên tớ mới nói vậy. So với tất cả các loại thuốc trên thị trường thì Thăng Long bao mềm vẫn là rẻ nhất.
    Còn lý do rẻ 1 phần là do khâu quảng cáo gần như = 0. Chưa kể chi phí vận chuyển thấp nữa (vì lưu hành ở HN là nhiều). Mẫu mã lại hầu như không thay đổi, k bắt mắt.
    Còn hút thì nhẹ hơn 555 một chút, dễ hút hơn Mal. Vẫn là đầu lọc vàng như bạn rì yêu cầu.
    Tớ xin lỗi bạn n3v3rdi3 vì k chỉ chỗ để bạn mua cả thùng đc, bí mật nhá!
  10. kysi_giaptrang

kysi_giaptrang Thành viên rất tích cực

Thăng Long lên giá rồi bác ợ. Giờ mua ở đại lý loại bao mềm giá là 8k. Có loại SG đỏ dán mác 1K năm Thăng Long hút cũng được, thấy dạo này nhiều người chơi phết!
    // ESSE điếu nhỏ, hơi ít, rít tóp cả má mà vẫn hok ăn thua. Xưa em thấy có đoạn for leader cũng sướng tập tọe hút vài điếu song chán quá nên cạch hẳn.