1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hỏi về trò chơi tập thể

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vietdoan20062006, 01/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

em hỏi THẬT các bác hay chơi trò chơi tập thể gì khi có cả năm lẫn nữ:D
    em có mấy trò hay chơi nhưng chán rùi như cặp đôi oánh bài, thua nam uống rượu nữ trả lời 1 câu hỏi
    hoặc chơi cờ ca ngựa ai bị đá thì uống cốc nước/ăn 1 gói bimbim/ bôi nhọ vào mặt

các bác tư vấn em mấy trò chơi mà vui vui khi tụ tập ạ
    thanks
  2. ovalove

ovalove Thành viên mới

Đánh bài cởi đồ!
    Đánh bài mặc đồ!
    Oẳn tù tì cởi đồ!
    Oẳn tù tì mặc đồ!
    Chống đẩy đôi nam,đôi nữ,đôi nam nữ!
    ........
  3. Dumuc_kt

Dumuc_kt Thành viên mới

teo nua gui cho ban may tro cty minh vua choi, cua nc ngoai sang tao, hay phet
    ê mên là gì?
  4. tphat2009

tphat2009 Thành viên rất tích cực

Chia thành từng cặp rồi thẩy bong bóng nước rồi chụp lại mà không bể. Lúc đầu thì đứng cách nhau năm bước. Cứ sau 1 lần ném thì lùi lại thêm 1 bước. Cặp nào còn bóng nước cuối cùng thì thắng. Cái này thì mấy anh rất thích. [r2)]

Đua trứng.

1. Dùng muỗng, hay đũa đẩy trứng sống trên mặt đất về đích mà không bể.

2. Dùng muỗng đựng trứng sống chạy về đích trước thì thắng.

Đạp bóng. Chia hai phe. Mỗi người có 2 trái bong bóng buộc vào cổ chân. Sau đó mình lo đạp bóng bên kia cho bể. Phe nào bể hết thì thua.

Đua nhẩy bị.

Nam cõng nữ chạy đua. Cái này thì hơi nguy hiểm.
  5. unvietnamien

unvietnamien Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em thích nhất trò hai phe nam nữ đều lấy khăn bịt mắt, sau đó đứng cách nhau khoảng gần 1m đối diện nhau và bắt đầu tự cởi đồ của mình thật chậm, sau đó ném quần áo vào một đống rồi từng thành viên một nên nhặt nên tự mặc, tất cả mặc xong mới được mở mắt :)) :))

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
  6. WWCLMA

WWCLMA Thành viên mới

Có trọng tài không :)) thích nhất là làm trọng tài :)):))
  7. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

trò này hay này, cho mình làm trọng tài thì ngon [:P][:P][:P]
  8. zhouzumin24

zhouzumin24 Thành viên mới

cởi hết ạ :-ss
  9. ruayeu

ruayeu Thành viên mới

Các bạn đứng vòng tròn hoặc đứng theo hàng, nam nữ đứng xen kẽ, MC bắt đầu hát và các bạn phải làm theo động tác có trong lời bài hát:

Nhìn mặt nhau đi, xem ai có giận hờn gì, nhìn mặt nhau đi xem ai có giận hờn chi, mình là anh em, có chi đâu mà ngại ngùng, hãy nhìn mặt nhau đi, hãy nhìn mặt nhau đi

Cười vang lên đi (hoặc cười ha ha đi), xem ai có giận hờn gì, cười vang lên đi (cười ha ha đi) xem ai có giận hờn chi, mình là anh em, có chi đâu mà ngại cười, hãy cười vang lên đi (cười ha ha đi).

Cầm tay nhau đi, xem ai có giận hờn gì, cầm tay nhau đi, xem ai có giận hờn chi, mình là anh em có chi đâu mà ngại ngần, hãy cầm tay nhau đi, hãy cầm tay nhau đi

Sờ vai nhau đi, xem ai có giận hờn gì, sờ vai nhau đi, xem ai có giận hờn chi, mình là anh em, có chi đâu mà ngại sờ, hãy sờ vai nhau đi, hãy sờ vào vai nhau đi

sờ eo nhau đi, xem ai có giận hờn gì, sờ eo nhau đi, xem ai có giận hờn chi, mình là anh em, có chi đâu mà ngại sờ, hãy sờ eo nhau đi, hãy sờ eo nhau đi

Sờ lưng nhau đi, xem ai có......

Sờ dái.....tai nhau đi, xem ai có .........

Sờ lung tung đi, xem ai có giận hờn gì ........

(chú ý: nếu trình bài này cao thì: sờ lung tung đi, và đoán có bộ phận gì, sờ lung tung đi...

Nói tóm lại là có thể sờ tất cả, tùy anh em để thêm phong phú

Coi như chốt hạ sau khi sờ nắn:
    Nào kiss nhau đi, xem ai có giận hờn gì, cùng kiss nhau đi, xem ai có giận hờn chi, mình là anh em, có chi đâu mà ngại ngùng, hãy cũng kiss nhau đi, hãy cùng kiss nhau đi [​IMG][​IMG]

Trò này chơi vui và hay lắm [r2)]
  10. gaunhoiboom

gaunhoiboom Thành viên mới

trò 1: Cặp đôi ăn ý nhất: VD cho 4 cặp đôi (ycầu 1 nam, 1 nữ)
    Chuẩn bị: 4 tờ báo, 1 đĩa nhạc bất kỳ
    Luật chơi:
    - Mỗi cặp nam nữ sẽ đc phát cho tờ báo.
    - Ngay sau khi tiếng nhạc dứt , Cả 2 cùng phải đứng sao cho toàn bộ phần trạm đất ko vượt qua tờ báo.Đội nào bị ngã ra ngoài trc se bị loại.
    - Sau mỗi hiệp thì tờ báo sẽ đc gấp lại 1/2.
    Như vậy nghĩa là phần tiếp đất sẽ nhỏ, các cặp nam nữ phải làm thế nào thì tùy (bế, cõng nhau...hihi)
    - Đội nào trụ đc lâu nhất là đội chiến thắng.

trò 2: game " Run run... pháo nổ " (lấy tên kêu kêu 1 xíu),keke.
    Game chơi trong nhà, chia thành các cặp nam-nữ.
    Step 1: bạn nam bị bịt mắt, đứng đối diện với bạn nữ.
    Step 2: người phục vụ (mà cho khán giả là zui nhất) dán bóng bay lên người bạn nữ ( đc thổi và có 1 đầu có băng dính , chuẩn bị trước ) , sao cho số bóng bay trên người bạn nữ luôn luôn ít nhất là 1 và nhìu nhất là 2. ( khuyến cáo trước khán giả ko đc quá khích gắn bóng nơi nhạy cảm, hoặc gây mất đoàn kết đôi cặp họ )
    Step 3: bạn nam dùng tay, đi tìm bóng bay trên người bạn nữ, và bóp nổ. mỗi bóng nổ đc tính 1 điểm. Game tiếp tục cho hết 5p hoặc đôi nào bóp bóng nổ hết số bóng cho trước là thắng

trò 3: Trò “Bắt Sâu” :
    - Số lượng : 4 – 6 cặp (1 cặp gồm 1 nam , 1 nữ)
    - Dụng cụ : keo dán 2 mặt , con sâu bằng giấy hay bằng nhựa
    - Cách chơi : bạn nữ đã bịt mắt sẽ tìm bắt mấy con sâu được dán trên quần áo của bạn nam . Cặp nào bắt xong trước xem như là thắng , được thưởng .
    - Chống chỉ định : dán sâu vào mấy chỗ nhạy cảm
    - Khuyến khích : càng gần chỗ nhạy cảm càng tốt

trò 4: Chọn 1 chủ đề thích hợp VD con vật, mỗi ng` có 1 mảnh giấy và viết tên con vật bất kì, sau đó tráo lên, nhặt lại tờ giấy và dán lên trán, sau đó sẽ hỏi, các câu hỏi bắt buộc bắt đầu với “tôi có phải….”, chỉ trả lời đc đúng hay sai.

trò 5:Trước khi chơi trò chơi này, tập thể hãy bầu ra 1 quản trò để điều khiển.

Hãy ngồi thành 1 vòng tròn, bắt đầu từ quản trò cho đến người cuối cùng hãy khen cái gì đó của người ngồi bên phải mình đẹp. Ví dụ: quản trò khen"Bạn Thảo có ngón chân đẹp", người tiếp theo khen. " Bạn Nhi có đôi mắt đẹp"......cứ như thế tới người sau cùng khen quản trò cái gì đó đẹp.

Xong đâu vào đấy, người quản trò nhắc lại mọi người hãy nhớ lấy lời khen của mình và bắt đầu "hành động"

Hành động là, người nào khen bạn mình cái gì đẹp nhất thì hãy "hôn" lên vật thể đó. Ví dụ đưa ra là anh quản trò khen ngón chân bạn Thảo đẹp, thì quản trò phải hôn lên ngón chân bạn Thảo để người kế tiếp làm theo. Và cứ như vậy là kết thúc trò chơi. Cả vòng tròn sẽ có những trận cười bể bụng,,,,!!!
    khi đưa ra trò chơi này, yêu cầu Quản Trò trong lúc đưa ra điều Luật cấm ko dc cười để các thành vì ko nghi ngờ. Và đã khen ntn thì phải làm như thế ấy.