1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về trong trường hợp này nên đi siêu âm hay nội soi?( min, mod ơi! Đừng xóa nhé!)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi onmi, 08/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

Bệnh về tiêu hoá thì đi đi Bạch Mai đi bác, đúng chuyên ngành luôn. Nhưng bác ko có người nhà thì cứ xác định là cực kì lâu. BV bưu điện có hệ thống máy móc hiện đại và dịch vụ tốt. bác đến đó làm cũng rất yên tâm, vì là viện của ngành nên chi phí ở đó đắt hơn chút xíu
  2. onmi

onmi Thành viên mới

Bạn này ở trong nam bác ạh!
    Nói như bác red thì bạn này có cổ họng cực kỳ nhỏ, uống nước, ăn canh cũng phải từ từ... nên nội soi chắc hơi khó khăn:-w
    @ Ăn uống ko tiêu, chứ ko đi ngoài nhẹ, nhưng nhìn có vẻ lơ ngơ việc ăn uống lắm. Tới bữa có người nhắc mí ăn, có người ăn cùng mí ăn chứ một mình có hôm wên bữa. Nói chung sợ ăn uống vì ăn vào ko tiêu hóa được, nó hành hạ mất ngủ, ảnh hưởng tới sức khỏe và công việc rất nhiều.
    Mỗi bữa ăn mình thường để ý bạn chỉ ăn cơm nhão mà có chỉ 01 môi, khoảng nữa bát vơi vơi....
    Nhiều lần khuyên đi bệnh viện nhưng khổ nổi lại sợ bệnh viện, bác sĩ, mùi thuốc....nên rất khó khăn trong tìm bệnh và hướng điều trị.
    Giờ thì thấy hơi nguy kịch vì ăn ít mà ngày càng béo ra [:D]
  3. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Mình nói cái này chắc hơi khó nghe:
    Bạn của bạn sợ thế thì làm sao mà hết bệnh được. Kiểu gì cũgn phải tới bác sĩ khám trực tiếp và chỉ định nội soi hay siêu âm. Chứ nghe lời mọi ngừoi khuyên trên này thì chỉ là ý kiến tham khảo thôi. Giờ giao cái sức khoẻ cho một ngừoi cụ thể, có tên tuổi, có gặp gỡ đàng hoàng (bác sĩ khám) thì sợ, nhưng lại sẵn lòng giao sức khoẻ, sinh mạng của mình cho những nguời chưa biết mặt, ko rõ ra sao thì kể cũng quái dị.
    Theo mình, bạn dắt bạn của bạn tới mấy nhà tang lễ bệnh viện, cho bạn đó thấy: mùi nhà tang lễ còn kinh hơn là mùi phòng khám. Sợ cái mùi phòng khám thì chuẩn bị tinh thần đón nhận mình đuợc nằm trong hòm và xung quanh là mùi nhà tang lễ.
  4. onmi

onmi Thành viên mới

Ý bác thì em hiểu
    nhưng trước hết lên đây để xin vài kinh nghiệm và ý kiến tư vấn, sau đó em tổng hợp rồi tiến hành dẫn bạn đi điều trị,
    Tâm lý người sợ nó vậy đó, chứ lì lợm thì đâu đến nổi nào,
    àh đám ma thì bạn ấy ko sợ đâu, toàn xông vào xem người ta lượm xác chết í :-ss
    Sẵn tiện có bác nào ở trong Nam điều trị bệnh tại bệnh viện nào uy tín, chất lượng, giới thiệu em vài nơi, em tham khảo hộ bạn em thêm.
  5. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Tiêu hoá thì qua Bình Dân đi.
  6. dohuythiep

dohuythiep Thành viên quen thuộc

Làm quái gì có chuyện tóe máu, mình đi nội soi rồi, chỉ hơi khó chịu buồn nôn thôi chứ chả đau gì mấy, nó có bôi trơn + uống thuốc tê trước khi nội soi mà. Lưu ý là đi nội soi thì ra viện tư nó làm cho cẩn thận, bệnh viện công cả một lố người xếp hàng chờ nội soi sau mình họ phải làm nhanh nên k yên tâm lắm :D

PS. Hỏi bác sĩ bảc sĩ bảo siêu âm được thì đi siêu âm, nghi ngờ kết quả thì hãy đi nội soi.
  7. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Cho uống thêm men tiêu hóa đi.Nhưng tốt nhất là đi khám chứ đừng có lên đây hỏi không lại tiền mất tật mang mà vẫn phải tốn tiền đi viện
  8. AnyButIpod

AnyButIpod Thành viên mới

Bao nhiêu tuổi rồi mà như con nít thế?
    Nản
  9. onmi

onmi Thành viên mới

Hỏi tham khảo thêm chút kinh nghiệm. Chứ bác sĩ điều trị là 01 ông P.Giáo Sư nhưng ông này bắt bệnh chưa được chuẩn lắm, kê cho toa thuốc đặc trị nặng wá, uống xong thấy bệnh nặng hơn.
    Ăn vào mắc ói và đi ngoài liên tục. :-??

@ Tuổi chưa đầy đôi mươi [:D]
  10. bhp46171

bhp46171 Thành viên rất tích cực

chuẩn man, mình bị dạ dày, sang khoa dịch vụ bv Bậch Mai khám bác sĩ/giáo sư nghe nói là siêu sao j đó, cuối cùng kê cho mình quả đơn nặng vãi chưởng, ra hiệu thuốc mua thuốc mà chị bán hàng còn bảo sao kê nặng thế này, e về hỏi lại xem có đúng ko chứ chị ko dám bán nữa cơ mà, mua hết hơn triệu tiền thuốc xong vẫn ko xi nhê j [r23)]. Có thể là bạn bị trào ngược dạ dày nó cũng có biểu hiện trên. Là do quá nhiều axit trong dạ dày, ăn vào nó sẽ đẩy lên trên gây đầy bụng, khó tiêu, buồn nôn....mình cũng đi nội soi rồi, mà cũng phải đi nội soi thôi,sa ko ăn thua j đâu, nội soi cũng ko có j gê lắm :D, giờ chịu khó ăn chậm,nhai kĩ, ko ăn đồ nhiều đạm, ăn các loại bí, mồng tơi...,ko nên ăn uống nhiều các sản phẩm bơ sữa, cacao, socola..., nên ăn thịt nạc ko có mỡ nhé....., nói chung cần kiêng khem 1 tí,ko ăn bừa phứa đc đâu