1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về trung tâm tiếng Anh Scots English Linh Đàm?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi traitimdantoc, 19/05/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. traitimdantoc

traitimdantoc Thành viên rất tích cực

Em đọc được cái tờ gấp nói về sự kiện khai trương trường Anh ngữ quốc tế Scots English Australia tại Linh Đàm. Chỗ này ngay gần nhà mà cũng đúng nhu cầu tìm nơi học hè cho F1 nên em đang rất quan tâm. Theo các bác, em có nên cho con tham gia chương trình tiếng anh hè của bên Scots này k ạ?
    bachhop123tanvo193 thích bài này.
  2. giangpham25

giangpham25 Thành viên rất tích cực

Bên Scots này liên kết với trường Scots English từ Úc, có pp dạy theo khung chuẩn châu Âu và giáo viên bản ngữ 100%. Năm ngoái em đã cho con tham gia 1 khóa học của họ để thi chứng nhận Movers nhưng mà ở Lê Văn Lương cơ. Ưng lắm bác ạ;-)
    bachhop123 thích bài này.
  3. quehuongvaygoi

quehuongvaygoi Thành viên rất tích cực

Quan điểm của em thì nghỉ hè nên cho con vui chơi
    hoặc về quê với ông bà
    còn nếu sợ con quên kiến thức, nhất là tiếng Anh thì nên chỉ nên cho con tham gia các hoạt động hè kết hợp vừa học vừa chơi thôi.
    Chủ top nên cân nhắc, nếu bên Scots này là trường quốc tế, hay giáo viên bản ngữ 100% thì ok nhưng nội dung chương trình hè cũng cần phải có sự đánh giá kỹ lưỡng xem có gây áp lực cho con không nhé
  4. tanvo193

tanvo193 Thành viên rất tích cực

Có gì đâu, bác thớt còn lăn tăn thì đăng ký tham gia Ngày hội trải nghiệm của bên đó tổ chức vào ngày 26/5 tới ý. Có các hoạt động hội thảo, lớp học thử miễn phí, trải nghiệm văn hóa nước Úc …. À mà bác ở khu nào Linh Đàm? Nhà em cũng nhận được tờ rơi nhưng đăng ký luôn rồi , bác mà quyết thì nhớ tranh thủ 100 người đăng ký đầu tiên là được quà đấy nhé :-p
  5. traitimdantoc

traitimdantoc Thành viên rất tích cực

Về nội dung chương trình tiếng anh hè của bên này thì em lại rất ok vì ko nặng về tính học thuật mà vẫn có nhiều hoạt động ngoại khóa đan xen giúp các con giao lưu, học thêm kỹ năng sống và khám phá thế giới.
    Duy em chỉ lăn tăn là chỗ này mới khai trương thì chất lượng không biết có đảm bảo như ở Lê Văn Lương k thôi?
  6. Heracare

Heracare Thành viên rất tích cực

Thế là tuần sau rồi. Em muốn đăng ký phải đến tận nơi à? Em cũng đang lo tìm TT tiếng anh hè có nhiều hoạt động ngoại khóa cho con :confused:
  7. camthaodat

camthaodat Thành viên rất tích cực

Chị gõ google tí là ra thôi, không p đến tận nơi đâu.
    Đ/ký ở đây này: http://khaitruonglinhdam.scotsenglish.vn/
  8. bachhop123

bachhop123 Thành viên rất tích cực

Mấy trường anh ngữ quôc tế như này họ có khung đào tạo chuẩn quốc tế rồi nên chất lượng sẽ đồng bộ. Cá nhân em thì nghĩ là cơ sở mới thường các gv sẽ nhiệt tình hơn, bác không phải lo đâu.