1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về truyện trăm trứng !

Chủ đề trong 'Lịch sử Văn hoá' bởi andu, 26/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dhna79

dhna79 Thành viên quen thuộc

Cách đây 60.000 năm, tại một hành tinh cách Trái Đất 40.000 năm ánh sáng, gọi tạm là "hành tinh đẹp"
    Một cơn đại dịch bỗng tràn đến, người chết như ngả rạ.
    Các nhà khoa học đã dùng một siêu máy tính ( xịn hơn PenIV bây giờ nhiều ) tìm ra một hành tinh ở cách Hành tinh đẹp 40 #$% ( #$% là đơn vị đo chiều dài của người hành tinh Đẹp, tương đương 1000 năm ánh sáng của người Trái Đất ). Hành tinh này có khả năng của sự sống.
    Các nhà khoa học bèn đặt 100 ống nghiệm, chứa mầm sống của 100 dòng họ khác nhau trên hành tinh đẹp vào trong một phi thuyền hình elip-xô-ít tròn xoay, và phóng vào quỹ đạo....
    Một thời gian ngắn sau.......

2. blue_angel_new

blue_angel_new Thành viên rất tích cực

dạ thưa , thế theo anh dhna79 cái phi thuyền ấy đâu rrồi ạ ??
    Blue Angel Blue Angel
  3. dhna79

hehe, em thử đem cái xe máy của em ra bờ hồ CON RÙA dựng đó rồi bỏ đi chơi 1 ngày quay lại xem có còn không...

4. dot223

dot223 Thành viên rất tích cực

Xin thưa với Blue Angel là các bác ở cái "hành tinh đẹp" ấy dùng phanh "Made in China" nên khi bắt đầu bay vào hệ mặt trời thì nó bị long con ốc số 8 nên coi như vô dụng. 84h sau khi vào hệ mặt trời, con tàu lao với vận tốc *#$!*#($, không nhớ đơn vị chuyển đổi nữa, đại loại là rất nhanh, đâm vào trái đất, gây ra cơn đại hồng thuỷ nổi tiếng lớn nhất mọi thời đại tiêu diệt loài khủng long mà chúng ta đã biết đấy ạ (mấy bác khủng long chắc cay vụ này lắm ạ, tự nhiên bị bọn "ngu dân" giết oan). 100 cái mầm sống ấy sau vụ nổ trời oánh đó thì cũng tan thành cám gà nên coi như vứt, đó cũng chính là sự kết thúc của "loài người" ở cái hành tinh đó khỉ ho cò gáy đó. Một thời gian dài sau, loài vượn với sự lao động và bộ óc phát triển mà tiến hoá thành chúng ta bây giờ.
    ---------------------------------------------
    Hàng Không Việt Nam: Mang Văn hoá Việt Nam đến với Thế giới
    Vietnam Airlines: Bringing Vietnamese Culture to the World
    www.VietnamAirlines.com
  5. dhna79

Nói đùa cho vui thế thôi... phi thuyền chính là quả trứng đấy.. dot223 nầy, cậu đã bao giờ ăn xong trứng mà ko vứt cái vỏ của nó đi không ?

6. dot223

Em bị bệnh thiếu Can-xi nên thường ăn luôn cả vỏ.
    Hàng Không Việt Nam: Mang Văn hoá Việt Nam đến với Thế giới
    Vietnam Airlines: Bringing Vietnamese Culture to the World
    www.VietnamAirlines.com
  7. Generalcsc

Generalcsc Thành viên quen thuộc

Thưa các bác em có lời bàn thế này,có thể bây giờ y học cho rằng phối hôn đồng tộc là có hại.Tuy nhiên trên quan điểm khi xưa thì khác,tiêu biểu là trong các gia đình quyền quý phog kiến rất phổ biến việc hai anh em họ,thậm chí anh em ruột cưới nhau để giữ gia sản.Các bác đứng trên quan điểm của thời nay đi đánh giá thời xưa,thật là 1 hành động áp đặt.Vả lại đây chỉ là 1 câu chuyện mang tính cổ tích, cổ xuý tinh thần tự hào dân tộc.Bác lấy nó ra coi như 1 sự kiện thật ,nghe ko lọt lỗ tai tý nào.Tóm lại bác nên đặt mình vào hoàn cảnh ông cha ta ,trước khi nói nhé.Chứ ko em nghe thúi ko hửi được.Bây giờ em nói bác là con khỉ đột tiến hoá đó bác nghe có lọt lỗ tại không hả bác anhu
  8. dhna79

Họp room CSC bên này đê anh chị em ơi.......hehe.....

9. dot223

He he...
    1. 100 thằng đàn ông thì có mà sinh con với ...vượn à.
    2. Nói vui thế chứ đố các bác biết Thánh Gióng là con ai? Con ông trời hay con ông hàng xóm?
    Vietnam Airlines
  10. dhna79

Thánh gióng là con của mẹ thánh gióng... đền thờ ông này ở đâu ý nhỉ ? Nghe đồn ông ý cưỡi ngựa sắt, chắc là trực thăng... còn cây tre là đại liên M143