1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về tuyển dụng tại Mizuho

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Dang_Khoi, 15/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bhavaghita

bhavaghita Thành viên mới Đang bị khóa

anh bạn nào nói : tìm việc là cơ duyên tôi nghĩ chính xác đấy. Tôi với 1 người bạn học cùng trường đại học, người bạn xin vào làm trước tôi, tôi thấy giữa mình và người bạn không có khoảng cách gì lớn, khi lam việc người bạn vẫn nhắn tin hoặc gọi điện hỏi tôi về 1 số kiến thức để làm việc, tôi trả lời rất Ok, thế mà cũng vị trí đó trong khi người bạn của tôi nộp đơn xin nghỉ việc mấy lần mà công ty thiếu điều năn nỉ muốn giử lại, trong khi cũng vị trí ấy thậm chí chỉ là thực tập tôi nộp đơn mấy lần mà thậm chí phỏng vấn họ cũng không thèm gọi. Tôi không biết giải thích sao, có lẽ đúng là tìm việc là có cơ duyên, đành phải tự nghĩ rằng mình và công ty ấy không có duyên nên không hợp tác được. Thế thôi
  2. Dang_Khoi

Dang_Khoi Thành viên mới

Cảm ơn những chia sẻ rất hữu ích của bạn emillio, onamio...Mình thì nghĩ tin vào cơ duyên cũng hay, nó đem lại cho mình hi vọng, nhưng cứ hi vọng mãi rồi làm mà không có căn cứ thì sẽ là vô vọng, nên trong mọi hoàn cảnh mình hay đi tìm tất cả những lí do có thể, để rút kinh nghiệm, cũng là vì mình thích nhìn nhận mọi thứ một cách rõ ràng để có hướng đi và "chiến lược" thích hợp[:P].

Qua đây mình cũng biết thêm một số hãng tên tuổi nữa để có thể mở rộng phạm vi tìm kiếm cơ hội[r32)]

Còn về tụi Nhật, không phải là mình không biết và am hiểu chút nào về bọn nó. Mình cũng có 1 năm làm cho tụi này rồi, nhưng tất nhiên là không khai vào C.V nộp Mizuho (vì hình như bọn nó rất kị trường hợp đã làm cho đối tác của nó, cái này bạn nào có kinh nghiệm về Nhật rồi thì có thể biết, đúng không). Còn Nhật nó cũng có nhiều cái và nhiều lý do khiến mình muốn quay trở lại, có thể cũng là do quen và ngấm một chút nào đó kiểu phong cách của nó: chăm chỉ, trung thực, thuần tính và các cái khác như ẩm thực, văn hoá, đất nước....

Các bạn có thông tin j thêm thì chia sẻ nhé, rất cảm ơn những ý kiến hữu ích của mọi người-" alt="" src="/images/smilies/67.gif" border=0 smilieid="89">
  3. tuyetvong123

tuyetvong123 Thành viên mới

lôi cái topic này lên vì e cũng đang quan tâm đến ngân hàng này. em tìm mãi mà k thấy có thông tin tuyển dụng của nó ở đâu các bác ạ :( 1 năm nó tuyển mấy đợt vây bác?? bác có đc thông tin ở đâu vậy?