1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về tỷ lệ học lên thạc sỹ của người Việt Nam so với nước khác ??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ongvang1789, 20/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Vầy bạn cần bao nhiêu tiền và bao lâu để thành tiến sĩ
    @chủ top: tuỳ trường chứ, sao mà đổ đồng cả được.
  2. quydede01

quydede01 Thành viên rất tích cực

Ôi dào, thạc sỹ tiến sỹ của VN đông như lợn con trong trại
    lợn giống. Được vài % là thực chất, còn lại phọt phẹt cả.
    Học hành đào tạo gì mà học viên gặp nhau là hỏi thăm
    nhau tốn bao nhiêu thì
  3. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Thạc sỹ trong nước giờ nhièu như lợn con ngoài chợ, nhiều người muốn đi học thạc sỹ chỉ là để xóa đi kết quả tồi tệ hồi đại học. Nếu đã xác định học nghiêm túc thì nên ra nước ngoài, vừa có giá vừa được học thực chất hơn
  4. inthebottom

inthebottom Thành viên mới

Ai vừa vote bạn này 1* đấy nhỉ ? chắc cậu đó cũng đang xoá kết quả tồi tệ hồi ĐH nên cú.
    Tớ thì thấy bạn này nói đúng. Nhất là học dân lập ra thường được người đời khuyên là nên đi học cao học.
  5. voicoi80

voicoi80 Thành viên rất tích cực

Mình ko tín nhiệm bằng thạc sỹ ở trong nước,vì hiện giờ chất lượng đào tạo ( nội dung khóa học,tâm huyết của giảng viên , thực lực học viên) một số lớn là không thật tốt. Nếu học được thì cứ nên theo họcthôi, vì người ta có mình không có là không bằng ( tâm lý chung hiện giờ), còn học xong có dùng được không lại là chuyện khác.
  6. dangnam0511

dangnam0511 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn này bị dở người hay ko biết đọc tiếng Việt vậy .Ngu thì ngu vừa thôi chứ . Khi mà Quote bài viết của ai đó thì nên đọc và ngẫm nghĩ trước khi phát biểu ... Chứ có học mà phát ngôn những câu thiếu muối như thế thì ...
    [/quote]
    Thế này mà học lên Thạc sỹ thì hỏi sao có người nói chỉ cần tiền và thời gian cũng có thể biến 1 con bò thành Thạc sỹ.
    Cái đầu chỉ để cho đủ bộ phận à?
  7. binhanh_tqvn

binhanh_tqvn Thành viên rất tích cực

Ngốc lắm bạn dangnam0511 ạ . Người ta đang nói về chế độ đào tạo thạc sỹ ở VN .... *** hiểu có biết đọc chữ ko vào quăng được cậu " học tiếng VN đi đã " . Đầu ngu thì biết lắng nghe chứ bạn ...
    Còn đừng nghĩ là có tiền sang nước ngoài cầm được cái bằng Thạc Sỹ về nhé . Cầm được cái bằng ĐH về đúng thời hạn là cũng giỏi lắm rồi .
    @ dangnam0511 : Bạn nên đi nhiều để khôn ra bạn ạ .
  8. dangnam0511

dangnam0511 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ôi, ông Thạc sỹ tương lai này. Có vấn đề về ngôn từ và khả năng đọc hiểu thì phải.
    Thế bài nhà em quote của bác bác đã đọc xem nội dung nó viết gì chưa ạ? hay viết xong cũng ko biết mình viết gì? Và nữa, là nhà em bôi vàng cái gì ạ?
    Cơ mà chả hiểu bác đi được bao nhiêu? Học được cái gì? Đi du học mà thế này... tốn cơm.
    P/S : Về chuyện đào tạo Th.S ở VN thì những người như bác hoàn toàn có thể học được đấy ạ. Chỉ cần tiền và thời gian thôi.
  9. binhanh_tqvn

binhanh_tqvn Thành viên rất tích cực

Nói chuyện với bạn chán thật ...
    Tự nhiên có hành động kì quặc đánh mầu vàng của bài người khác và ko ý kiến gì ngoài câu " Học lại tiếng Việt " thế có phải là đần độn , có khác gì tay nhặt lá vàng chân đá ống bơ ko ?
    Còn câu của bạn : Về chuyện đào tạo Th.S ở VN thì những người như bác hoàn toàn có thể học được đấy ạ. Chỉ cần tiền và thời gian thôi. ----> Tớ chỉ nói được câu , đừng ăn C....Ko nói với người ngu như bác .
  10. vangembuon78

vangembuon78 Thành viên mới

Chẳng biết chú có thù hằn với binhanhtqvn mà cắn người ta thế

Anh đọc đến đây không hiểu chú này muốn nói gì . Hành động có suy nghĩ tý đi chú .
    Nhưng mà cách nói chuyện và hành động anh thấy chú ngu như con bò ... Chú ngu , chú học lên ĐH , còn người ta ngu người ta học lên TS ... Ai ngu mọi người tự hiểu
    Còn cá nhân anh thì anh thấy đào tạo TS ở Việt Nam đâu đến nỗi nào . Vào DHXD hay DHBK học mấy ngành kỹ thuật có mà vất cực kỳ .