1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về vấn đề chia sẻ tài chính với người yêu?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi cafe_nau, 17/05/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. andenoantra

andenoantra Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

Thế lúc đóng gạch thì bác có trả tiền không ? Người yêu mình chứ ai mà phải so đo tính toán. Đừng làm thằng đàn ông quá nhỏ nhen.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Chấp nhận thôi, có ai bắt bác yêu đâu. Chẳng lẽ lại bắt gái nó bao à ? Chuyện đó cũng không phải là hiếm trên đời nhưng bác có đủ giỏi và đủ hèn để làm thằng đàn ông như thế ko.
  2. esc_force

esc_force Thành viên rất tích cực

Giai đoạn này thì phải cắn răng thôi, yêu rồi, chén rồi thì mới bựa được. [:D]
  3. lamthang88

lamthang88 Thành viên rất tích cực

:)) Topic này hay quá :)) - Không dám comment gì :D Nhỡ gấu mà đọc được thì bảo mình chi li tính toán - bạn bè đọc được thì lại bảo là" bố cái thằng dại gái "
    Tốt nhất là hóng các bác :D
  4. METALPANPAN

METALPANPAN Thành viên quen thuộc

Tính em thì cũng nhân đạo lắm... có mấy thể loại chắc chắn là nó gục rồi, nhưng nói thật cũng ko thích lắm, chén chắc chắn là chén được, nhưng mình thực sự ko thích nó, chén cứ thấy tội tội thế nào ấy, nhưng mà nó rủ đi mình vẫn cứ đi và vẫn cứ trả tiền thế mới lạ...
  5. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Gái nào mà đầu tư lâu dài thì trả, không thì 50-50
  6. yongfu

yongfu Thành viên quen thuộc

Cái này thì hồi đó em cũng không để ý lắm. Vì hồi đó có chút tiền thì mới dám yêu, và có bạn gái. Hồi lúc làm SV thì yêu lén thôi chứ không yêu cặp đôi vì trong túi lúc nào cũng không có tiền. Có đi làm thêm nhưng chỉ đủ sống và mua sách thôi, không đủ ngân sách chi cho tình phí.:((

Rất tiếc không giúp được gì.
  7. cafe_nau

cafe_nau Thành viên mới

Đề bài em ra đủ mà. Cả 2 đều đi làm. Thu nhập thì chắc em í kém em một chút thôi.
    Rất tiếc là nhiều bác chưa trả lời sát với câu hỏi của em.
    Em muốn hỏi là khi gái không tự giác thì mình phải làm sao?
    Mấy khoản nhỏ thì mình im lặng thôi. Nhưng sắp tới đi biển với hội bạn hơn 10 người mà nếu gái không tự giác nữa thì mở miệng làm sao?=))
    Quan trọng nhất là tính mình không thích bao 100% như thế[-X
  8. Namdinh80

Namdinh80 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Những vụ này nói thì dài lắm :D, quan trọng là tiêu chí của mình đặt nặng cái gì và cân đo với cái gì thôi. Ai mà toàn vẹn được, ví như đi chơi ko tự giác nói chuyện đóng góp những mà thường ngày tự nó lại cứ thích mua quần áo hàng đống cho chủ thread thì làm thế nào :D
  9. Ms.vominuong

Ms.vominuong Thành viên quen thuộc

Cứ dưới 100 triệu em tự trả, còn nếu trên thì em chớp mắt long lanh... Anh trả đi, ví dụ: nhà, oto, ...
  10. Jelly-belly

Jelly-belly Thành viên rất tích cực

Gái ko tự giác nhưng bác đã tạo cơ hội cho gái tự giác chưa? Thỉnh thoảng bữa nào đi chơi bác giả vờ quên ví, hoặc than là cho thằng bạn vay tiền mà mãi ko thấy nó trả, giờ túng quá...xem gái phản ứng ra sao? Nếu gái nó cứ lờ lớ lơ đi thì có thể ( tạm ) kết luận là
    1. Gái nó chả yêu bác sâu sắc, vì khi yêu thì luôn mong muốn được giúp đỡ, chia sẻ với nhau
    hoặc
    2. Gái có cái tính ỷ lại quen rồi, thành nếp trong não là Con trai phải trả tất cả .

Bữa sau đi biển bác cứ gửi cho gái cái dự trù kinh phí, ví dụ hết 1tr/người thì bác bảo "Anh đang hết tiền đóng được có 1tr3/1tr5 thôi.." xem gái có ý nhúc nhích gì ko?