1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về vấn đề chia sẻ tài chính với người yêu?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi cafe_nau, 17/05/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngungu03

ngungu03 Thành viên mới

zai yêu gái mà tính mưu thế này thì sợ nhể
  2. IlE

IlE Thành viên mới

Bạn gái em thấy em rủ ăn cái gì, chơi cái gì cũng từ chối vì sợ tốn tiền cho e - mà gái thì cũng không có :)
  3. iamDDC

iamDDC Thành viên quen thuộc

Cái này thì bình thường mà, cô nào mà vô tư quá đến thế thì còn đáng sợ hơn. Chỉ sợ e cố tình ko hiểu thì hết thuốc. ^:)^
  4. Jelly-belly

Jelly-belly Thành viên rất tích cực

Đến lúc có gia đình thì còn phải nhiều mưu nữa bác ạ, lúc nào cũng như Tôn Tử ấy chứ, thế này đã là gì :P
  5. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

uhm...hồi trước em toàn trả hết, kể cả đến thuốc ngừa thai uống hàng ngày...đi đâu chơi xa thì vé tàu đứa nào mua đứa đó nhưng ăn uống ngủ nghỉ em toàn trả hết....hic :(
  6. dothimuoi

dothimuoi Thành viên quen thuộc

yêu kiểu tình yêu bọ xít thì nó cứ lăn tăn thế, nhớn thêm vài tuổi nữa dậy thì đủ sẽ thấy những thứ đó thật vớ vẩn, ai chi vài chai đó chả còn nghĩa lí gề so với những thứ khó khăn khác của cuộc sống bạn ạ.
    lăn tăn tiền ít thôi cho tình yêu thời thơ ấu nó trong sáng, để ý đến tiền nhiều quá mất mịa nó mùi yêu. lấy nhau xong tha hồ lo cơm áo gạo tiền
  7. Namdinh80

Namdinh80 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác dothimuoi có vẻ trả lời hơi vội vàng đấy :D, bác đã đọc kỹ chưa. Ý chủ top là muốn xác định thái độ chứ đâu phải xác định tiền.
    Trở lại câu chuyện, cụ thể hơn có thể là: 5 đôi đi chơi biển. Giả sử chi phí mỗi bạn 1,5tr. Nếu đội này chơi chung quen rồi (à, nói là đi chơi chứ ko phải ý gì xấu nhé :D) thì khả năng bảo nhau mà đóng góp cũng dễ. Còn nếu đội ko quen quá, nếu ông chủ topic mời người ta đàng hoàng, về bản chất, ngay trong lời mời có nghĩa ông đã phải xác định bỏ ra 1,5trx2 rồi. Tuy nhiên, ở mặt nào đó, thâm tâm vẫn mong muốn bạn nữ có ý kiến về 1,5tr này, rõ ràng không hẳn là đồng tiền - 1,5tr. Mà phần lớn quan tâm đến thái độ chia sẻ, thái độ độc lập chi tiêu của bạn gái. Mở ngoặc thêm, nếu bạn gái bảo: dự kiến khoảng bao nhiêu 1 người nhỉ, 1,5tr à, phần ai người nấy trả nhé :D, chắc chủ top vui lắm :)), à, lại nói lại, cái vui ko phải vì ko phải trả tiền. Có lẽ tôi tự suy diễn ở lứa tuổi O30, các bạn trẻ thời nay như nào?
  8. dothimuoi

dothimuoi Thành viên quen thuộc

úi trời. thời em còn hoàng kim (mịa, chưa zợ) thì rủ đc em nào đi qua đêm du lịch, tắm biển thì khỏi nghĩ đê, đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai. tất tay em cũng xuống. Bở thế mà còn ngồi đó đòi share xiền?=))
    à mà có khi chưa đọc kỹ thiệt, chú chủ top rủ bạn gái đi tắm biển mà nó lại ngủ cùng mấy con bé khác thì ... đi làm éo gề=))
  9. Namdinh80

Namdinh80 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác dothimuoi đừng áp đặt suy nghĩ :D, bác tưởng mình bác hoành tráng (như trên) ở cõi này sao :)), hầu hết đàn ông VN là thế. Quan trọng là có người muốn hỏi như trên và mình phải hiểu họ hỏi gì để trả lời chứ.
  10. longwaytogo

longwaytogo Thành viên mới

Em không nghĩ là bác sẽ làm theo kiểu đơn giản thế. Các bác cứ thế này mà có bác nào đi chơi mà 50-50 thì các em biết ngay là "thằng này chỉ chơi bời thôi". Còn bác nào trả hết 100 thì về lại áy náy là mình đã lừa em ấy. :D