1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về vấn đề nhập cảnh Thái Lan.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi phambienngoc, 29/03/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Hỏi về vấn đề nhập cảnh Thái Lan.

Ngày 24 này em bay sang Thái ạ. Tuy nhiên em chỉ mua vé 1 chiều từ HN-> Bangkok, còn lúc về VN thì em đi bằng đường bộ qua Lào.

Lúc em mua vé thì ng bán vé nói mua vé 1 chiều như thế thì có khả năng em sẽ kg được nhập cảnh vào Thái tại sân bay Bangkok( vì nó sợ mình ở lại Thái).

Em nghe thế cũng hơi sợ vì chiều đi từ HN-Bangkok thì em đi công việc, không lằng nhằng được; chỉ lúc về bằng đưòng bộ thì em mới đi riêng nên thoải mái thời gian mà thôi. Mà công việc của em sang Thái không phải do cơ quan nào cử đi( tức là không có giấy tờ giới thiệu gì hết), không rõ em có bị làm khó ở khâu nhập cảnh thật không?

Nếu có khả năng bị giữ lại ở sân bay thật thì mong có bác nào tư vấn giúp em cách lo thủ tục cho đầy đủ ở VN, để khi sang Thái em trình các loại giấy tờ đó luôn để khỏi bị giữ. Tiếng Anh của em thì kém lắm ạ, nếu bị nó hỏi han các thứ thì em chẳng biết đường mà trả lời thế nào đâu.
  2. gungland

gungland Thành viên mới

Bác cứ hay cả lo, Thái dúi chứ có phải Mẽo đâu mà cần vé khứ hồi. Bác chỉ cần check lại hộ chiếu hộ em, nếu vẫn còn thời hạn hơn 6 tháng là OK. Bởi vì dùng HC nên miễn visa, bác vô cửa khẩu này, ra cửa khẩu kia vẫn được.
  3. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Đi thoải mái, không lo gì hết.
    Lần sau bạn chú ý hỏi những câu hỏi dạng này trên topic dính, ko được mở topic mới như thế này, đất box DL chỉ để dành cho những chuyến đi thôi
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa