1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về việc bảo hành máy tính.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bodyguardc8, 10/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bodyguardc8

bodyguardc8 Thành viên mới

Có bác nào rành về việc bảo hành cho em biết với. chuyện là ngày 15/8/10 em mua 1 bộ mày tính ở Bảo An, chính sách bảo hành của nó 1 dổi 1 trong 1 tháng đầu, em dùng được đến ngày 6/9/10 tức là 21 ngày (3x7=21 ngày thật). thì cái màn hình HP w185q các nút bấm hỏng hết, loa tích hợp theo màn hình cũng tèo lun. Nhưng mà hôm em mua về trên cái màn hình có lớp băng dính bao quanh, thế là em lột ra thì 1/2 tem của hàng hp bong theo. Nhưng tem bảo hành của công ty vẫn nguyên vẹn Giờ em đem máy lên đổi thì bên Bảo An bảo do tem bảo hành của hãng rách nên k đổi cho em. ai biết rõ chỉ em với, vì mới dùng được 21 ngày, và tem bảo hành của công ty vẫn còn nguyên.
  2. vitxau

vitxau Thành viên quen thuộc

thì đúng rồi, tem của cửa hàng rách mà tem cty còn thì ok chứ tem cty mà rách thì giờ cửa hàng nó biết bảo hành ở đâu :(
    thôi bác chịu khó ra nói khó với ng ta gửi lên cty xem có còn bảo hành đc ko thôi chứ lỗi này là do mình đúng rồi
    tem cty ở đây là tem của hãng Hp nhá
  3. DDR

DDR Thành viên quen thuộc

Cả thế giới có mỗi Việt Nam với Trung Hoa đại lục dán tem vào sản phẩm kiểu này ! Mô phật, không sản xuất được thiết bị thì cũng cố sản xuất cái tem dán vào cho nó oách. Bó tim chấm kim.